ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งlab แต่ราคา lab ในใบสั่งยาไม่ออก  (อ่าน 9867 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunghost

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
สั่งlab แต่ราคา lab ในใบสั่งยาไม่ออก
« เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:01:02 AM »
0
สั่งlab แล้วราคา lab ในใบสั่งยาไม่ออก  เกิดจาก อะไรได้บ้างครับ  เดิมก็ออกมาตลอด  2-3วัน มานี้ ราคาออกเฉพาะสั่ง CBC  อย่างอื่นไม่ออก  ที่รพ.ใช้ Lab link ด้วย ใช้ hosxp version 3.53.9.3  ครับ  ลอง repair serial แล้ว ก็ไม่หายครับ 
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำให้ทีครับ
โรงพยาบาลปราสาท
Server linux centos 5.2
mysql 5.1.32
ram 8 G
ขึ้นระบบ 30 เม.ย.52
โดยทีม รพ.รัตนบุรี สังขะ กาบเชิง ลำดวน นางรอง พนมดงรัก ช่วยๆกันครับ
น้องใหม่ครับ รบกวนพี่ๆ ด้วย

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: สั่งlab แต่ราคา lab ในใบสั่งยาไม่ออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:08:24 AM »
0
ได้ไปกำหนด  คิดค่าบริการ ยืนยันรับใบlab หรือเปล่าครับ...ใน เมนู ออกแบบฟอร์ม lab อ่ะคับ... ลองสอบถามเจ้าหน้าที่ห้องlab ดูหากเขาได้สิทธิออกแบบฟอร์มสั่ง labด้วย
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

Re: สั่งlab แต่ราคา lab ในใบสั่งยาไม่ออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:21:06 AM »
0
ประเด็นนี้หรือเปล่าครับ ที่หน้า ออกแบบใบ lab ครับ ถ้าไปติ๊ก คิดค่าบริการยืนยันรับใบ lab ค่าใช้จ่ายจะไม่ถูกคิดและไม่ออกในใบสั่งยา จนกว่า lab จะรับใบ lab ครับ   (ได้ความรู้จาก อ.ตั๊ก)
"สิ่งหนึ่งสิ่งใดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นทั้งปวงย่อมดับไปเป็นธรรมดา"
ขึ้นระบบ ต.ค 49  โดย : ทีม BMS
SERVER1>>>IBM  Xeon Xseries236 ram 8 G.
LINUX>>>Centos 5.0
HOsXP>>>3.54.1.14b
MySQL>>>mysql 5.1.30
SERVER2>>>HP Proliant ML150 ram 4 G.
windows2003 server

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:28:32 AM »
0
ติกถูก เอาไว้ครับ ได้ถามจนท.lab แล้ว ติ๊กถูก  นี้ ได้กำหนดไว้นานแล้วครับ  และอีกอย่าง เจ้าหน้าที่ lab ก็จะทำหน้าที่ รับlab อยู่แล้ว   น่าจะมีสาเหตุ อื่น ที่เป็นไปได้อีกไหม ครับ
ram 8 G
โดยทีม รพ.รัตนบุรี สังขะ กาบเชิง ลำดวน นางรอง พนมดงรัก ช่วยๆกันครับ

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:31:49 AM »
0
เอาติ้กถูกออกครับ
ติกถูก เอาไว้ครับ ได้ถามจนท.lab แล้ว ติ๊กถูก  นี้ ได้กำหนดไว้นานแล้วครับ  และอีกอย่าง เจ้าหน้าที่ lab ก็จะทำหน้าที่ รับlab อยู่แล้ว   น่าจะมีสาเหตุ อื่น ที่เป็นไปได้อีกไหม ครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:40:00 AM »
0
ขอบคุณครับ 
ram 8 G

ออฟไลน์ @_MY_NAME_IS_AM_@

• Jr. Member
  • **
    • โรงพยาบาลเทพรัตน์นครราชสีมา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 11:37:55 AM »
0
พี่ๆครับ แล้วสรุปว่า ตัวเลือกคิดค่าบริการยืนยันรับใบ lab ใช้ไม่ได้หรือครับ เพราะผมทดสอบแล้ว ทั้งรับใบแล็บจนกระทั่งกรอกผล และยืนยันผลก็ยังไม่แสดงค่าใช้จ่ายในใบสั่ง Lab อยู่ดี หรือเป็นที่ผมคนเดียวครับ  ??? ??? ???
นาย ธีรวัฒน์  รัตนวิชัย 
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
รพ.เทพรัตน์นครราชสีมา ขนาด 200 เตียง

Web site ::: http://dnrh.go.th :::          E-mail ::: it23839@gmail.com :::

Master Server ::: IBM System X3650 M3 RAM 16 G & CENT OS 5.5 & MySQL 5.5.11-55

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 15:28:32 PM »
0
พี่ๆครับ แล้วสรุปว่า ตัวเลือกคิดค่าบริการยืนยันรับใบ lab ใช้ไม่ได้หรือครับ เพราะผมทดสอบแล้ว ทั้งรับใบแล็บจนกระทั่งกรอกผล และยืนยันผลก็ยังไม่แสดงค่าใช้จ่ายในใบสั่ง Lab อยู่ดี หรือเป็นที่ผมคนเดียวครับ  ??? ??? ???
  น่าจะลืมผูกรายการรัหสค่าใช้จ่ายกับ รายการ lab ในเมนู รายการ LAB ของระบบงาน LAB ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 18:18:30 PM »
0
ตอนสั่ง LAB สังเกตุว่ามีเครื่องหมายคำถามใน lab ที่เราเลือกหรือเปล่าครับถ้ามีแปลว่าไม่ไดผูกค่าใช้จายครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ panus_t

• Respect: +8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 11:55:14 AM »
0
แบบนี้ผ่านหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องเอาเครื่องหมายถูกออกทั้งหมดครับ
โรงพยาบาลเสิงสาง จ.นครราชสีมา (ขนาด  60  เตียง ปี2554)  ขึ้นระบบโดยทีมงาน BMS  เมื่อเดือนเมษายน 2551
ก่อนหน้านั้นขึ้นระบบเมื่อ 07/07/07 ฤกษ์ดี  Master Server  IBM System x3500M4  RAM ECC 24 GB. HardDisk SAS 450x3 GB. ServerRAID M1100 Series Zero RAID5  OS:CentOS 6.4  MySQLPercona : 5.5.30-30.1