ผู้เขียน หัวข้อ: งงครับ....แพทย์ต้องการลงผลข้อมูล LAb ของผู้ป่วยที่นำมาจากโรงพยาบาลอื่น.....  (อ่าน 2783 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuayny

• Sr. Member
  • ชีวิตไม่ยาก.......ถ้าตั้งโจทย์ง่าย..
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
แพทย์ที่โรงพยาบาลต้องการลงผลข้อมูล LAb ของผู้ป่วยที่นำมาจากโรงพยาบาลอื่นเพื่อเก็บไว้เป็นประวัติของผู้ป่วยต้องลงข้อมูลตรงใหนครับ.....ช่วยที่นะครับ ??? ??? ??? ??? ???
@......

ออฟไลน์ เข้ม

• Hero Member
  • Respect: +4
    • phichit hospital
ไม่น่าจะมีที่ลงนะครับ

ใส่ใน OPD Card หรือไม่ก็ สแกนเก็บไว้ใน OPD Card   ;D ;D ;D
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ kongkrailas hospital

• Full Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลกงไกรลาศ
ที่ รพ. ผมใช้การสแกนเก็บครับ ตอนแรกมีปัญหาเรื่องถ้าเราลงผลแลปเอง เราต้องรับผิดชอบผลแลปนั้นด้วย เพราะถือว่าเราเป็นผู้บันทึกข้อมูล ทางห้องแลปและแพทย์ก็มาช่วยกันหาทางออก ก็เลยได้ข้อสรุปว่าแก้ปัญหาเรื่องนี้โดยการสแกนเก็บครับ
สิริชัย ไกรกิจราษฎร์
ผู้ดูแลระบบ รพ.กงไกรลาศ
Master Server : Dell T610 Xeon4core8tread RAM 40Gb HDD SCSI 300*4 RAID 6
Slave :  IBM X3500 Xeon4Core 2.2 GHz RAM 6G HDD SCSI 146Gb*3, RIAD5, HosXP 3.55.8.14 MySQL 5.1.56 Percona,redhat5.8 64bit
Client  : Windows7 Pro SP3  50 station
ขึ้นระบบเองครับ เมื่อ