ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดทดสอบ บริการตรวจสอบการนัดผ่าน Website  (อ่าน 8631 ครั้ง)

dusit

• บุคคลทั่วไป
เพื่อบริการตรวจสอบเวลานัด ก่อนมารับบริการ เป็นส่วนเล็ก ๆ ติดไว้ที่เว็บของหน่วยงานตนเองและใช้งานได้ทุกหน่วยงานที่เป็นสมาชิกเว็บครับ โดยจะมีแบบเนอร์ไปติดทุกเว็บสมาชิก
การส่ง ใช้ส่งจากหน้าตรวจสอบคนไข้หน้า form ห้องบัตรส่งคนไข้ล่วงหน้า ใน HOS-mini

การใช้งานก็เข้าผ่านหน้าเว็บครับ ไม่ต้องมี web server ครับ โดยข้อมูลผู้รับบริการรวมกันทั้งระบบ
ถ้าไปรับบริการและมีนัดจากหลายสถานบริการก็จะแสดงรวมกัน  จึงมีรายการนัดรวม ของผู้รับบริการ 1 คน
ตย.
นาย ก   วันที่ 9   นัดมาเย็บแผล ที่ รพ AA     
นาย ก   วันที่ 12 นัด มาทำแผล ที่ สอ. B
นาย ก   วันที่ 15 นัด มาตัดไหม ที่ สอ C

ทำไว้สำหรับ หน่วยงานที่ไม่มี Datacenter หรือ Intraweb หรือ Web Server หรือเน็ตช้า หรือไม่มีเน็ตเปิดตลอดคับ

เผื่อบางหน่วยงานเอาไปลองใช้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2010, 10:36:22 AM โดย Dusit »

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
Re: บริการสำหรับ ผู้รับบริการตรวจสอบการนัดผ่าน Website
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 08:31:22 AM »
0
 ;D มีของใหม่มาให้ลองอีกแล้ว
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

dusit

Re: บริการสำหรับ ผู้รับบริการตรวจสอบการนัดผ่าน Website
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 08:39:49 AM »
0
;D มีของใหม่มาให้ลองอีกแล้ว
:D

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
  • Respect: +2
Re: ผู้รับบริการตรวจสอบการนัดผ่าน Website
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 08:50:44 AM »
0
ขอลองด่วยคนครับ
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ nuayny

• Sr. Member
  • ชีวิตไม่ยาก.......ถ้าตั้งโจทย์ง่าย..
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
Re: ผู้รับบริการตรวจสอบการนัดผ่าน Website
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 09:53:08 AM »
0
...ขอลองด้วยคนครับ
@......

dusit

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:25:07 AM »
0
สามารถเข้าตรวจสอบข้อมูลได้ทุกเว็บของสมาชิก thaigov.com ครับ
คลิกที่แบนเนอร์ เท่านั้น ผู้รับบริการก็สามารถตรวจสอบได้ทุกเว็บครับ

หรือจะคัดลอก link ไปติดที่เว็บท่านเองก็ได้ครับ

เพียงใช้ HOSxP-mini กดปุ่มส่งข้อมูลครับ

โดยทดลองตรวจสอบข้อมูลได้ที่นี่ครับ
http://www.thaigovweb.com/mophweb/popup.php?m=oapp/oapp&title=Appointment
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2010, 10:37:36 AM โดย Dusit »

doramon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 11:17:49 AM »
0
สามารถเข้าตรวจสอบข้อมูลได้ทุกเว็บของสมาชิก thaigov.com ครับ
คลิกที่แบนเนอร์ เท่านั้น ผู้รับบริการก็สามารถตรวจสอบได้ทุกเว็บครับ

หรือจะคัดลอก link ไปติดที่เว็บท่านเองก็ได้ครับ

เพียงใช้ HOSxP-mini กดปุ่มส่งข้อมูลครับ

โดยทดลองตรวจสอบข้อมูลได้ที่นี่ครับ
http://www.thaigovweb.com/mophweb/popup.php?m=oapp/oapp&title=Appointment

ต้องเข้าเวปพี่เท่านั้นใช้หรือเปล่าครับ 

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
Re: เปิดทดสอบ บริการตรวจสอบการนัดผ่าน Website
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 11:36:36 AM »
0
ใช้ได้เฉพาะ ที่เป็นสมาชิกเหรอครับ  :) :) :)
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

dusit

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 14:11:44 PM »
0

ต้องเข้าเวปพี่เท่านั้นใช้หรือเปล่าครับ 

ไม่ต้องเข้าก็ได้ครับ เอาลิ้งไปแปะไว้ครับ

dusit

Re: เปิดทดสอบ บริการตรวจสอบการนัดผ่าน Website
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 14:14:33 PM »
0
ใช้ได้เฉพาะ ที่เป็นสมาชิกเหรอครับ  :) :) :)
ไม่ต้องเป็นสมาชิกครับ
ใช้งานได้เลย
ข้อมูลจะลิ้งกันทั้งระบบครับ เชื่อมจาก cid
ถ้า
นาย ก ถูกนัด ที่ ด่านมะขามเตี้ย ไปห้องฟัน  วันที่ 15 กค 53
และ
นาย ก นัด เบาหวาน อีก ที่ รพ อู่ทอง  วันที่ 18 กค 53

ผู้รับบริการก็จะพบว่าตนเอง มี นัด 2 ครั้ง แต่ต่างสถานที่ครับ

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

• Respect: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 14:47:06 PM »
0
ข้อมูลจะลิ้งกันทั้งระบบครับ เชื่อมจาก cid
ถ้า
นาย ก ถูกนัด ที่ ด่านมะขามเตี้ย ไปห้องฟัน  วันที่ 15 กค 53
และ
นาย ก นัด เบาหวาน อีก ที่ รพ อู่ทอง  วันที่ 18 กค 53

ผู้รับบริการก็จะพบว่าตนเอง มี นัด 2 ครั้ง แต่ต่างสถานที่ครับ

Good Idea  สุดยอดครับ     ;D
แต่ไม่รู้จะมีปัญหาเรื่องความลับของผู้ป่วยหรือเปล่า   ;D
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

dusit

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 15:19:08 PM »
0
ถ้า
และ

Good Idea  สุดยอดครับ     ;D
แต่ไม่รู้จะมีปัญหาเรื่องความลับของผู้ป่วยหรือเปล่า   ;D

เหมือน Datacenter ครับ อันนี้ ถ้า
เกิดจากการกดส่งไป ครับ ส่ง field ไป ไม่มากครับ ไม่น่าเกิน 10 field ไม่ได้เอาข้อมูลทั้งหมดครับ

เอาไอเดียของ พี่อู๋ ที่ต้องการ 3s มาทำครับ
เลยได้นำเสนอไปด้วยว่าตอนนี้ เราสามารถเชื่อมกันได้ทุกที่แล้วไม่ใช่ภายในจังหวัดครับ
ทุกที่ที่ใช้ระบบ HOSxP/PCU

ผมทำทดสอบ ครับ ถ้านำไปใช้จริง ก็อาจเอาไปใส่ไว้ที่ สสจ หรือ หน่วยงานกลางเป็น
Appointment Center ครับ เพื่อเชื่อมกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2010, 19:21:20 PM โดย Dusit »