ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดู ฟอร์มรายงานรับรองประกอบการเบิกจ่ายยานอกบัญชียาหลัก(ใหม่) หน่อยคร้าบบ  (อ่าน 3099 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
คือว่าผมทำการเพื่ม Filed ที่ตาราง ovst_presc_ned_reason ให้มีตาราง icode ด้วย เวลาแสดงในรายงานเหตุผลในการใช้ยานอกบัญชีให้ข้อมูลที่เป็น icode ชุดเดียวกันแสดงข้อมูลออกมาครับ แต่มีปัญหาว่ารายงานที่ทำ แสดงเหตุผลการใช้ยานอกบัญชี ออกมารายการเดียว เช่น
actifed มีรายการ
1.ไม่มียาในบัญชียาหลักแห่งชาติ
2.ฟฟฟฟฟฟ
3.หหหหหห
 ประมาณนี้ครับ รบกวนอาจารย์ทุกท่านหน่อยนะครับ   
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19