ผู้เขียน หัวข้อ: การตั้งค่าวิกฤต ตั้งอย่างไรครับ  (อ่าน 2908 ครั้ง)

ออฟไลน์ lab016

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
การตั้งค่าวิกฤต ตั้งอย่างไรครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 14:30:33 PM »
0
การตั้งค่าวิกฤตที่ใช้อยู่ (ข้อมูลจากองค์กรแพทย์ใน ร.พ.) เนื่องจากมีค่าอยู่ในทางต่ำหรือสูงมากๆ (เช่น ค่าที่น้อยกว่า 30 ลงมา และ มากกว่า 70 ขึ้นไปถือเป็นค่าวิกฤตสำหรับการตรวจดูปริมาณความเข้มข้นของเลือด) และบางรายการตรวจจะแยกตามช่วงอายุ (เด็ก/ผู้ใหญ่) แต่ในระบบที่ให้ตั้งจะใส่ค่าได้เป็นช่วงตัวเลข และแยกตามเพศเท่านั้น เรียนสอบถามว่าจะต้องตั้งอย่างไรดีครับ เพื่อให้มีการแจ้งเตือน และสามารถแจ้งเตือนให้แตกต่างกับค่าผิดปกติธรรมดาได้หรือไม่ครับ ...ขอบคุณครับ
Med.Tech.
Lab administrator
Srisangwornsukhothai Hospital

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: การตั้งค่าวิกฤต ตั้งอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 18:33:34 PM »
0
hosxp  version ไหนครับ

ออฟไลน์ lab016

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: การตั้งค่าวิกฤต ตั้งอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 18:51:32 PM »
0
version  3.53.3.31 ครับ
Med.Tech.
Lab administrator
Srisangwornsukhothai Hospital