ผู้เขียน หัวข้อ: หาโรงพยาบาลรวมกันทั้งประเทศ ทำโครงการนี้กับ hosxp  (อ่าน 8385 ครั้ง)

doramon

• บุคคลทั่วไป
หาโรงพยาบาลรวมกันทั้งประเทศ ทำโครงการนี้กับ hosxp

ไม่รู้ว่าเขียนโครงการรวมกันได้หรือเปล่า

ถ้าบริษัท  BMS ทำเป็นโครงการให้ แล้ว ให้โรงพยาบาลสมัครบอกว่าจะรวมกับ BMS
แล้วให้ GPO จ้าง บริษัท  BMS ทำให้เลย เราก็น่าจะสบายนะครับ  ;D ;D   

ขอความคิดเห็นทุกท่าน   

โดยมีหลักว่า  BMS ต้อง เปิดใ้ห้ รพ ที่เขาโครงการใช้ฟรี   ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2010, 19:10:53 PM โดย doraemon »

doramon

ออฟไลน์ phin

• Full Member
  • Respect: 0
0
เป็นแนวคิดที่ดี

doramon

0
ผมลืมบอกไปว่า  Inventory hosxp  ตรงใบสั่งซื้อมัน save VIM ส่งได้แล้ว แต่ัยังไม่เคยส่งเท่านั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2010, 20:53:05 PM โดย doraemon »

ออฟไลน์ decha

• Sr. Member
  • HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
0
ยกสองมือสนับสนุนครับ..
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ pabon

• Full Member
  • Respect: 0
    • www.pbhc.moph.go.th
0
ลุยเลย นายหัว
เห็นด้วยอย่างแรง ;D
ทำได้ ครับทำได้
ขึ้นระบบโดย BMS 24 ตค.52
ruck90@hotmail.com
server IBM 3550 Ram 10 GB  HOSXP ver53.3.28
 Centos 5.3 64 bit  MSQL5.1.37

IBM X3400  RAB 2 Gb
http://www.pbhc.moph.go.th

ออฟไลน์ wiphusit

• Hero Member
  • ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
0
เห็นด้วยครับอาจารย์
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
0
คือตอนนี้ BMS ทำหน้าที่พัฒนา ระบบ Inventory อยู่แล้วครับ แต่การที่ รพ.จะใช้หรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับความสมัครใจของ รพ.ด้วยครับ มันบังคับไม่ได้ ตอนนี้พยายามพัฒนาให้มีระบบครบตาม INV ครับ ใครใช้แล้วต้องการให้ปรับปรุงเรื่องอะไร ก็แจ้งเข้ามาได้ครับ 
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
0
อยากให้ระบบเบิกสามารถเลือก lot ได้ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
0
ผมลืมบอกไปว่า  Inventory hosxp  ตรงใบสั่งซื้อมัน save VIM ส่งได้แล้ว แต่ัยังไม่เคยส่งเท่านั้น

... คิดว่าที่ รพ. ผมอาจจะได้ทดลองใช้ครับ อ.อ๊อด ...  :D ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ Knott

• Respect: +1
Re: หาโรงพยาบาลรวมกันทั้งประเทศ ทำโครงการนี้กับ hosxp
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 00:43:07 AM »
0
เนื่องจากปัจจุบันมีการกำหนดรหัสยา 24 หลักแล้ว และ 5 หลักสุดท้ายเป็นรหัสบริษัทยา ในปัจจุบันที่ รพ.ผมใช้รหัสเป็น 0 หมด เนื่องจากหากมีการสั่งซื้อยาตัวเดิมแต่คนละบริษัทก็จะมีรหัสยาเพิ่มมีอีก 1 ตัว นั่นหมายถึงมียาเพิ่มในฐานข้อมูลอีก 1 รายการ โดยชื่อยาเหมือนกันแต่คนละบริษัท (icode คนละรหัส) จะเป็นปัญหาตอนสั่งจ่ายของหมอว่าจะจ่ายตัวไหนดี ตัวไหนของบริษัทอะไร ยาตัวไหนหมดแล้วสั่งไม่ได้ ต้องเอาอีกบริษัทเพิ่มให้ครบตามจำนวน ตอนนี้ ผมยังไม่ได้ใช้ระบบคลังครับ แต่อนาคตต้องใช้อยู่แล้วครับ ฝากพิจารณาประเด็นนี้ด้วยครับ  ;D ;D ;D
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
Re: หาโรงพยาบาลรวมกันทั้งประเทศ ทำโครงการนี้กับ hosxp
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 01:24:48 AM »
0
เนื่องจากปัจจุบันมีการกำหนดรหัสยา 24 หลักแล้ว และ 5 หลักสุดท้ายเป็นรหัสบริษัทยา ในปัจจุบันที่ รพ.ผมใช้รหัสเป็น 0 หมด เนื่องจากหากมีการสั่งซื้อยาตัวเดิมแต่คนละบริษัทก็จะมีรหัสยาเพิ่มมีอีก 1 ตัว นั่นหมายถึงมียาเพิ่มในฐานข้อมูลอีก 1 รายการ โดยชื่อยาเหมือนกันแต่คนละบริษัท (icode คนละรหัส) จะเป็นปัญหาตอนสั่งจ่ายของหมอว่าจะจ่ายตัวไหนดี ตัวไหนของบริษัทอะไร ยาตัวไหนหมดแล้วสั่งไม่ได้ ต้องเอาอีกบริษัทเพิ่มให้ครบตามจำนวน ตอนนี้ ผมยังไม่ได้ใช้ระบบคลังครับ แต่อนาคตต้องใช้อยู่แล้วครับ ฝากพิจารณาประเด็นนี้ด้วยครับ  ;D ;D ;D

รู้สึกว่า อ. จะรับทราบปัญหานี้แล้วนะครับ  ... น่าจะเป็นลักษณะว่า icode เดิมแต่สามารถใส่ DID ได้หลายบริษัท

ถ้าเป็นการสั่งชื้อ หรือ ยืมที่อื่นมา สำหรับใช้ชั่วคราว หัวหน้ากลุ่มงานเภสัชกรรม บอกกับผมว่าจะใช้แนวนี้ คือ ก็ใช้ icode เดิมนั่นแหล่ะ แล้วก็ DID เดิมด้วย
หยวน ๆ ใครจะรู้นะ ... ก็อย่างที่บอก ใช้แค่ชั่วคราว  :)
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 12:49:27 PM »
0
ความเห็นผมว่าน่าจะแยกรายการดีที่สุดครับ แต่ห้องยาต้องคอยจัดการเรื่อง stock ยาให้ดี
ซึ่งถ้ามีการตัด stock online ตามที่ อ.mn ออกแบบระบบไว้ จะช่วยได้ครับ

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=11324.0
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)