ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับอยากทราบ line4 ในฉลากยาพิมพ์ไม่ออก  (อ่าน 6219 ครั้ง)

ออฟไลน์ kumsai102

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
line 4 ในฉลากยา พิมพ์ไม่ได้ครับช่วยที่ว่าจะต้องไปกรอกที่ไหน
hosxp_pcu เวอรชั่นล่าสุด
mapang helathcenter phrae
core 2 ram 4 G

ออฟไลน์ เครือข่ายบริการสุขภาพ อ.จักราช @นคราชสีมา

• Sr. Member
  • เพอร์ซี่ แจ็คสัน กับสายฟ้าที่หายไป
    • เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอจักราช
Re: ช่วยด้วยครับอยากทราบ line4 ในฉลากยาพิมพ์ไม่ออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 14:02:19 PM »
0
 ;D น่าจะเป็น คำแนะนำเพิ่มเติม ครับ ยังไม่เช่นกันเหอๆๆ เตรียมรับประเมิน HCA ครับ
" #เครือข่ายบริการสุขภาพ อำเภอจักราช #PCU Chakkarat #Chakkarat Hospital"

http://ict-chakkarat.blogspot.com/

@Nakhonratchasima
สถานะ : ขึ้นระบบ Hosxp_pcu 1 ธันวาคม 52
             ขึ้นระบบ Hosxp ในโรงพยาบาล จักราช 29 มีนาคม 2554 โดยทีม BMS
*** อบรมผู้ดูแลระบบ การสร้างรายงานด้วย Report Designer ขั้นประยุกต์ วันที่ 13-17 มิ.ย. 2554
+ ขอบคุณ สังคมแห่งการเรียนรู้ HOSxP Community +

ออฟไลน์ niwat

• Sr. Member
Re: ช่วยด้วยครับอยากทราบ line4 ในฉลากยาพิมพ์ไม่ออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 15:44:07 PM »
0
อยู่ใน  ห้องจ่ายยา/บัญชีรายการยา

เป็นคำแนะนำเพิ่มเติมของยาแต่ละรายการครับ
ตาราง drugitems และ ตาราง drughint
niwat sudcharee
niwatsudcharee@gmail.com
เจ้าพนักงานเภสัชกรรมชำนาญงาน Rx9 วสส.ขก.
hosxp ver3.57.11.5
chaturaphatpiman hospital 101(30เตียง)
Server Linux CentOS 5.2,MySQL 5.1.30
เริ่มใช้ 1 สิงหาคม 2550 ขึ้นระบบ อ.ชัยพร
ผมมีที่ปรึกษาที่ยอดเยี่ยมครับ อ.ป๊อบ เลยครับ และอาจารย์เทพทุกท่านทางเว็ป

ออฟไลน์ saan

• Jr. Member
  • **
  • ภูทับเบิก | ดอยอ่างขาง | ขุนสถาน | ภูชี้ฟ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 09:02:23 AM »
0
line 4 จริง ๆ แล้วในส่วนของตัวอย่าง การ print sticker ยา แล้ว มันสามารถแสดง ออกได้ แต่พอมาทำงานจริง แล้ว ไม่ปรากฎใน sticker ในส่วนของ HOSxP_PCU น่ะครับ คงต้องรบกวน อ.MN ช่วยแก้ไขให้ ด้วยเพราะ Print Sticker ยา มาตั้งแต่ Run ระบบ เข้าไปแก้ แล้ว ไม่ได้ครับ
Sobsai Health Center
Sungmen Phrae
Run System 01/07/2552
HOSxP PCU V. ล่าสุด

ออฟไลน์ เข้ม

• Hero Member
  • Respect: +4
    • phichit hospital
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 09:29:36 AM »
0
ผมใช้ Sticker ที่ฝังอยู่ใน system สำหรับ HOSxP
ส่วนหนึ่งต้องปรับขนาดความสูงของ sticker ด้วย
ที่ผมใช้อยู่ถ้าจำไม่ผิด สูง 2.5 นิ้ว แบบ 4 รู ใช้เป็นแบบ thermal printer
ห้องยาชอบนะครับ ...  :) :)
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 10:27:35 AM »
0
line 4 จริง ๆ แล้วในส่วนของตัวอย่าง การ print sticker ยา แล้ว มันสามารถแสดง ออกได้ แต่พอมาทำงานจริง แล้ว ไม่ปรากฎใน sticker ในส่วนของ HOSxP_PCU น่ะครับ คงต้องรบกวน อ.MN ช่วยแก้ไขให้ ด้วยเพราะ Print Sticker ยา มาตั้งแต่ Run ระบบ เข้าไปแก้ แล้ว ไม่ได้ครับ

เข้าไปแก้ในตัว printserver ที่เปิดไว้ครับ ตรง design OPD detail แล้วก็เข้าไปแก้ไขสิ่งที่อยากให้ print ออกมา ซึ่งอาจจะต้องใช้ variable ช่วยในการดึงข้อมูล เช่น คำช่วยต่าง ๆ, pregnancy category หรืออื่น ๆ ซึ่งบางครั้งไม่ได้อยู่ใน line 1-4 ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Knott

• Respect: +1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 14:38:37 PM »
0

เข้าไปแก้ในตัว printserver ที่เปิดไว้ครับ ตรง design OPD detail แล้วก็เข้าไปแก้ไขสิ่งที่อยากให้ print ออกมา ซึ่งอาจจะต้องใช้ variable ช่วยในการดึงข้อมูล เช่น คำช่วยต่าง ๆ, pregnancy category หรืออื่น ๆ ซึ่งบางครั้งไม่ได้อยู่ใน line 1-4 ครับ

ตามนี้เลยครับ  ;D ;D ;D
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15