ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการลงหัตถการทันตกรรม บัญชี 3,4,5  (อ่าน 4154 ครั้ง)

ออฟไลน์ nknaja

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
0
เรียน อ.ชัยพร ที่เคารพ

เนื่องจากตอนนี้งานทันตกรรมได้มาใช้งานเชิงรุกที่เกี่ยวกับส่งเสรมิเช่นการตรวจฟันในโรงเรียน โครงการการยิ้มมสดใสเด็กไทยฟันดี แต่ไม่สามารถลงได้ในงานเชิงรุก อยากให้อาจารย์เพิ่มแทบทันตกรรมและสามารถบันทึก ข้อมูลการตรวจและการรักษาได้ เช่นการเคลือบหลุมร่อง ฟัน เพื่อไม่ต้องให้มาเปิด Visระ ทุกครั้ง เด็กมาสามารถทำได้เลย หรือว่าบ้างครั้งไปเคลือที่ โรงเรียนก็สามารถนำมาลงได้ครับ เพราะจริงๆ รายชื่อเด็ก ก็มีอยู่แล้วในบัญชี 5 ครับ

แต่ไม่สามารถลงได้

2. การลงทันตกรรมหัตถการในบัญชี 4 เด็ก 1- 5 ปี เด็กมาเคลือบฟลูออไรดฺ์อยากให้ลงได้เลยครับ ไม่ต้องไปเปิด Visit อีก เพราะเด็กมาตรวจพัฒนาการแล้วทันตกรรมมีเคลือบฟลูออไรด์วานิช ไม่สามารถมาลงได้ครับ ดังรูป

จึงอยากเสนอให้งานง่ายขึ้น และไม่ต้องทำงานซ้ำซ้อนกันหลายครั้ง ข้อมูลไม่ตกหล่นครับ

ขอบคุณครับ 
Dr.rong