ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ การนัด  (อ่าน 2265 ครั้ง)

ออฟไลน์ PingPong

• Full Member
  • Respect: 0
ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ การนัด
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 08:30:23 AM »
0
คือเมื่อเวลาหมอนัดคนไข้มารักษา สมมุติ นัดมาวันที่ 10 เพื่อมา Lab  คนไข้มาวันที่ 9 เวลามาจุดคัดกรองแล้วนั้นข้อมูลของการนัด ไม่มี pop up ขึ้นมา 

-- ตรงนี้แหละครับที่อยากได้ อยากให้มันขึ้น pop up โดยไม่ต้องคำนึงวันที่มาว่าตรงกับวันที่นัดหรือไม่อ่ะครับ

-- ไม่ทราบว่าอย่างงี้ต้องแก้ในข้อมูล ระบบ หรือ แก้ตอนเวลาสร้างโปรแกรม ถ้าแก้ได้ช่วยทำให้หน่อยนะครับ ตอนนี้ใช้เวอร์ชั้น hosxp 3.53.2.9
เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
รพ.ค่ายรามราชนิเวศน์ มณฑลทหารบกที่ ๑๕ จ.เพชรบุรี
083-8011871 มงคล สายธารลาภ

โรงพยาบาลขนาด 30 เตียง ขึ้นระบบโดยทีม BMS อ.เขตรัฐ,พี่เอก ฯลฯ

อาจารย์ที่ปรึกษาเวลาติดปัญหา
อ.โก้,พี่เด่นชัย,พี่ NAVY,พี่วิภูษิต,พี่สุ และก็ท่านอื่น ๆ ๆ ครับ

> > > รู้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องของตัวเอง < < <

ออฟไลน์ chk

• Hero Member
  • Respect: +2
Re: ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยครับ การนัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 09:14:56 AM »
0
 8)  Pt. มาก่อนนัด  จะไม่ขึ้น  นะขอรับ   8)

;D  ต้องส่งตรวจปกติ  เหมือนคนไข้ทั่วไปขอรับ   8)
8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010