ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยคำ วิธีการเปลียนการปฏิบัติตัวตรง exitnurse  (อ่าน 4200 ครั้ง)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
ปัญหาคือ ตรงช่องที่เลือก  วิธีปฏิบัติตัวก่อนพบแพทย์  ต้องการเพิ่มเข้าไป และแก้ไขรายการบางรายการที่อยู่ด้านใน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีที่จะแก้ไขได้ไหม คับ   ซึ่งบางรายการก็ไม่ได้ใช้จะเอาออก คับ  ตามรูปนะคับ เปลี่ยนได้ป่าว ....

รบกวนผู้รู้  หน่อยนะคับ    I ^   ^           

ปล. ใครตอบมาจากด  Thank  ให้ อ่ะ  เง้ออ .......
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
0
ปัญหาคือ ตรงช่องที่เลือก  วิธีปฏิบัติตัวก่อนพบแพทย์  ต้องการเพิ่มเข้าไป และแก้ไขรายการบางรายการที่อยู่ด้านใน ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีที่จะแก้ไขได้ไหม คับ   ซึ่งบางรายการก็ไม่ได้ใช้จะเอาออก คับ  ตามรูปนะคับ เปลี่ยนได้ป่าว ....

รบกวนผู้รู้  หน่อยนะคับ    I ^   ^           

ปล. ใครตอบมาจากด  Thank  ให้ อ่ะ  เง้ออ .......

เข้าไปเพิ่มที่ตาราง oapp_perform ครับ
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
0
ก่อนทำอย่าลืม จดของเก่า ในหน้าจอที่ใช้งานอยู่ ไว้ก่อนนะครับ

เข้าใจว่า ในตาราง oapp_perform จะไม่มี รายการที่ใช้อยู่ให้
โดยใส่ของเก่า และ ของใหม่ ... อย่าลืมนะครับ
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ naydekdee

• naydekdee
0
ขอบคุณหลายๆ  คับทั้งหลาย ที่ให้คำแนะนำ คับ ผม    =   +! 
V  V"   
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ niwat

• Sr. Member
  • Respect: 0
0
สุดยอด...555 ;D ;D ;D
niwat sudcharee
niwatsudcharee@gmail.com
เจ้าพนักงานเภสัชกรรมชำนาญงาน Rx9 วสส.ขก.
hosxp ver3.57.11.5
chaturaphatpiman hospital 101(30เตียง)
Server Linux CentOS 5.2,MySQL 5.1.30
เริ่มใช้ 1 สิงหาคม 2550 ขึ้นระบบ อ.ชัยพร
ผมมีที่ปรึกษาที่ยอดเยี่ยมครับ อ.ป๊อบ เลยครับ และอาจารย์เทพทุกท่านทางเว็ป

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
0
 ;D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ howtodo

• Respect: 0
    • สื่อน้ำท่วม
0
ก่อนทำอย่าลืม จดของเก่า ในหน้าจอที่ใช้งานอยู่ ไว้ก่อนนะครับ

เข้าใจว่า ในตาราง oapp_perform จะไม่มี รายการที่ใช้อยู่ให้
โดยใส่ของเก่า และ ของใหม่ ... อย่าลืมนะครับ

ซึ่งบางรายการก็ไม่ได้ใช้จะเอาออก คับ  ตามรูปนะคับ

เอาออกระวังด้วยนะ  ระวังอะไรหว่า  อ๋อ เพี้ยนมั้ง
ขึ้นระบบ 2549  เข้ามารับช่วงต่อ ต.ค.50 - ส.ค.53 ไม่ครบ 3 ปี ขอบคุณสำหรับความรู้ ความเมตตา ความกรุณา ที่มีให้กับตัวข้าผู้ด้อยปัญญาด้วยดีตลอดมา

ออฟไลน์ Knott

0
สำหรับรายการ lab ก็เหมือนกันนะครับ จะอยู่ในตาราง oapp_lab
เปิดมาเจอถ้าไม่มีรายการอะไรไม่ต้องตกใจนะครับ เพิ่มเข้าไปเลย
ถ้าจะเอาของเก่าด้วย ก็จดไว้ แล้วเพิ่มทั้งของเก่ากับของใหม่เลยครับ
รพช.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2551 (ขึ้นระบบเอง)
Server : IBM x3250 M2, RAM 4 GB, FreeBSD 7.2, Mysql 5.1.30
HOSxP Version 3.56.1.15