ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดแนะนำ ที คับ แก้ไม่ได้ สักทีเรื่องใบเสร็จ  (อ่าน 5066 ครั้ง)

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
ใบเสร็จ ของ รพ คับ พอดีตอนก่อนที่จะเริ่มระบบ ก็ แก้ไขให้ ปกติ พิมพ์ออกมาหมด แต่พอเริ่มใช้งานจริงๆ แล้ว แบบฟอร์มมันไม่ตรงกับแบบพิมพ์(กระดาษที่จะพิมพ์)   มันเบี้ยวบล๊อก หนึ่ง อ่า คับ ช่วงลายเซนต์เจ้าหน้าที่  ไม่ตรงช่อง ที่จะให้มันพิมพ์ออกมา  แต่ผม แก้ไข อย่างไร ไม่ได้สักที  คับ หมดปัญญา ล่ะ เลย มาขอความอนุเคราะห์จากท่านอาจารย์ ใจดีทั้งหลาย  น่ะ คับ โปรด แนะนำให้หน่อย คับ  เหนือยใจแก้มาแล้ว  3 วัน แก้ไม่ตกสักที
       เซตตามทฏษฎี เป้ะๆ   แต่ไหง ปริ้นออกมา บล๊อกเดิมตลอด ไม่ยอม ขยับ ไม่ยอม แก้ไขให้ ไม่รู้ เป็นเพราะอะไร

โปรด ชี้แนะ ด้วย   @   @"       
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

• naydekdee
Re: โปรดแนะนำ ที คับ แก้ไม่ได้ สักทีเรื่องใบเสร็จ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 21:27:46 PM »
0
แบบฟอร์ม อ่า คับ ตามนี้เลย ใครสงสารก็ช่วยแนะนำ หน่อย นะ คับ

ไม่ใหว  มือใหม่ ฮ่ะ     @  ๑"       ตาลายมาหลายวัน   O   V"
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: โปรดแนะนำ ที คับ แก้ไม่ได้ สักทีเรื่องใบเสร็จ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 21:43:19 PM »
0
ในส่วนของการกำหนดสิทธิการรักษาของ "สิทธิชำระเงิน"  นี้ได้กำหนดการออกใบเสร็จไ้ว้แบบไหนครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

• Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 21:46:17 PM »
0
สู้ ๆ ครับพี่  เดี๋ยวก็เก่ง   ;D ;D
ว่าแต่ให้หัวหน้าส่งไปอบรมเขียน Report เลยพี่  หาเรื่องพักผ่อนด้วย  อิอิ
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 08:00:36 AM »
0
ตั้ง  layout  ของขอบกระดาษ  ซ้าย  ขวา  บน  ล่าง  ของฟอร์มที่ออกแบบหรือยัง 
ขนาดฟอร์มที่ออกแบบ  เท่ากับขนาดใบเสร็จจริงหรือยังครับ....
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• naydekdee
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 14:58:15 PM »
0
ตั้ง  layout  ของขอบกระดาษ  ซ้าย  ขวา  บน  ล่าง  ของฟอร์มที่ออกแบบหรือยัง 
ขนาดฟอร์มที่ออกแบบ  เท่ากับขนาดใบเสร็จจริงหรือยังครับ....

ไม่ได้ ตั้ง layout  ที่ ซ้าย ขวา  บน ล่าง ไม่ได้ ตั้งคับ ให้มันเป็น  o หมด แล้ว ตั้งค่ากระดาษ ก็ เท่ากับขนาดใบเสร้จที่จะพิมพ์  6*8  นิ้ว  คับ แนว ตั้ง 

ออฟไลน์ decha

• Sr. Member
  • HOSxPMAN
  • Respect: +12
    • -
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 19:28:39 PM »
0
ได้หรือยังครับ ถ้ายังไม่ได้พรุ่งนี้จะช่วยรีโมทไปดูให้
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

• naydekdee
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 22:00:50 PM »
0
ยังอ่ะคับ  ตั้งแต่วันเสาร์ เย็นก็ไม่ได้ทำ ต่อ พอดีไป สอบ อ่าคับ  เลยไม่ได้เทส  เด๋ววันจันทร์ จะรบกวน นะคับ พี่   จะโทร หา คับ 

ขอบคุณ  คับ จากด THANK  ให้อ่ะ   @  +!

• naydekdee
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 22:45:04 PM »
0
ในส่วนของการกำหนดสิทธิการรักษาของ "สิทธิชำระเงิน"  นี้ได้กำหนดการออกใบเสร็จไ้ว้แบบไหนครับ

ตามนี้เลย คับ  ผม  และ แถมอีก อันที่สอง อยากถามว่า มันต้องกำหนด หรือป่าว คับ มันต้องใส !00000000!1#
 อะไรๆ  อย่างนี้ไหม คับ   

เหอะๆ  เล่นเอามึน ไม่รู้ จะเริ่ม ตรงไหน เลย 

• naydekdee
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 22:56:06 PM »
0

พี่ ขอบคุณนะคับ ได้แล้ว มันออกมาแว้วๆๆ   แล่วๆๆ   U   U*   

ซู้ด ยอด พี่ Pop_HOsxp   รับแอดเมลผม หน่อย ล่ะกัน นะ พี่ ผมแอดพี่ไป หลายวันแล้ว suthid......   อ่า เพ่ะ

O  O"   

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 23:05:28 PM »
0
ยินดีด้วยครับ  ;D ;D
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Multithreading

• Sr. Member
  • หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
  • Respect: 0
    • Android4Health
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 00:04:44 AM »
0
อับดุลเอ้ย....  ฝึกอีกยาว 555

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================