ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการ admit เวลาที่ช่วงเทียงคืนน่ะค่ะ  (อ่าน 3292 ครั้ง)

ออฟไลน์ ICHINEEKO

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
0
คือ สงสัยน่ะค่ะว่าต้องทำยังไง ตัวอย่างน่ะค่ะ คนไข้มาที่ห้องบัตร 23.30 น. แล้วก็ส่งไปที่ er หมอตรวจไรเสร็จเรียบร้อยแล้วส่ง admit ซึ่งเกือบเที่ยงคืนไม่กี่วินาที แล้วพอคนไข้ มาถึง ipd ก็เลยเที่ยงคืนไปไม่กี่นาที แล้วทาง ipd ก็ไม่ยอมเปลี่ยนเวลาให้เป็นวันก่อนที่จะถึงเที่ยง บอกว่า รับคนไข้มา เวลา 00.07 นาที จะเปลี่ยนไม่ได้ แล้ว กด รับ admit ก็ไม่ได้เพราะ ไม่ได้ visit ในวันดังกล่าว  เห้อออออออ

แล้วจะต้องทำไงคะ่เะนี่ย  ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ 

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ
โรงพยาบาลบันนังสตา
HOSXP 3.56.9.30

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ถามเรื่องการ admit เวลาที่ช่วงเทียงคืนน่ะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 00:53:38 AM »
0
ต้องเจรจากันเองครับ  :D :D :D :D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
Re: ถามเรื่องการ admit เวลาที่ช่วงเทียงคืนน่ะค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 02:14:44 AM »
0
ต้องเจรจากันเองครับ  :D :D :D :D

แนวราบกับแนวราบ ตกลงกันไม่ได้ ก็ให้แนวดิ่ง สั่งครับ ...  รพ. ก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ
ให้ตกลงกันเอง ... วุ่นวาย ต้องหาคนฟันธง ... ;D ;D ;D
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 08:48:00 AM »
0
ตั้งคณะกรรมการ สมานฉันท์ ครับ  :D ;)เอาใจช่วยให้ผ่านด้วยดีครับ
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ ICHINEEKO

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 09:36:04 AM »
0
ขอบคุณสำหรับแนะนำน่ะ  แสดงว่าต้องหาคนสมานฉัน ใช่มั้ยเนี่ย อืมมมมมมมม ยากน่าดู
โรงพยาบาลบันนังสตา
HOSXP 3.56.9.30