ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอ การเพิ่มผู้ป่วย บัญชี 2,3,4,5,6  (อ่าน 2833 ครั้ง)

ออฟไลน์ rimkong

• Full Member
  • Respect: 0
เสนอ การเพิ่มผู้ป่วย บัญชี 2,3,4,5,6
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 14:56:58 PM »
0
อาจารย์ครับ อยากให้ระบบการเพิ่มผู้ป่วย PCU ในบัญชี 2,3,4,5,6 ได้มีการแจ้งเตือน
ถ้าในบัญชีนั้น ๆ มีรายชื่อผู้ป่วยคนนั้นอยู่แล้ว
พอดีผมเข้าไปตรวจสอบข้อมูลพบว่าเจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล มีรายชื่อผู้ป่วยซ้ำกัน

และฟอร์มค้นหาผู้ป่วยเหมือนกันเลย กับฟอร์มลงทะเบียนผู้ป่วยรายใหม่อาจทำให้เจ้าหน้าที่ผู้บันทึกข้อมูลซ้ำได้ครับ
อยากให้แตกต่างกันหน่อยครับ เจ้าหน้าที่จะได้ไม่สับสนครับ

ขอบคุณครับที่อ่านและแสดงความคิดเห็น
Bungkla Hospital 
อบรมกับ อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น รุ่น 1

ไม่ได้ทำงานดูแลระบบแล้ว  แต่มาขอศึกษาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ