ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้รายงาน Re-Visit 24 ชั่วโมงครับ  (อ่าน 3666 ครั้ง)

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• Hero Member
  • [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
อยากได้รายงาน Re-Visit 24 ชั่วโมงครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 08:43:50 AM »
0
คืออันเก่าผมได้เคยทำแจกไปแล้วครับ แต่คราวนี้มีโจทย์เพิ่มเติมครับ
คือ อยากให้สามารถเลือกแผนก (จากตาราง kskdepartment ครับ)
แล้วก็เลือกระบุโรคที่ต้องการได้ โดยการระบุโรค จะเลือกข้อมูลเป็นช่วงนั่นคือ
โรค โรคนึงจะมีรหัสเป็นช่วง เช่น j01 - j09 เป็นต้นครับ

ตอนนี้พยายามทำมาหลายวันแล้วครับ แต่ยังไม่สำเร็จซักที เลยอยากขอความช่วยเหลือ
จากท่านเทพทั้งหลายครับ จะแนบตัวต้นแบบรายงานมาให้ด้วยครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ yord

• PATTANI HOSPITAL
  • Respect: +2
    • http://www.pattanihos.com
Re: อยากได้รายงาน Re-Visit 24 ชั่วโมงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 09:59:03 AM »
0
ลองประยุกต์จากรายงานนี้ดูครับ ;D
เปลี่ยนคำสั่งนิดหน่อยครับ ;D
Mr.Yordying Kongkachan (yord02@gmail.com)
ADMIN PATTANI HOSPITAL  http://www.pattanihos.com
เริ่มใช้ HOSxP พฤศจิกายน 2549
(Master)IBM X3650 M3 QuardCord 3.06 1 CPU 20 GBs. of Ram (up to 68 GBs 29/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.5.21 64bit (ด้วยความช่วยเหลือของ อ.บอยครับ)
(Slave1)HP ProLiant ML350 G6 Xeon E5530 2.04 20 GBs. Ram (up to 54 GBs 27/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.1.30 64bit Database v.3.56.4.9 (29/06/56) client v.3.56.3.19

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
Re: อยากได้รายงาน Re-Visit 24 ชั่วโมงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 15:37:02 PM »
0
ลองประยุกต์จากรายงานนี้ดูครับ ;D
เปลี่ยนคำสั่งนิดหน่อยครับ ;D

ขอบคุณครับ เป็นแนวทางอย่างมากเลยครับ กระจ่างซักที  :D

ปัญหาต่อมาคือ เรื่องการเลือกโรคครับ ผมคิดไม่ออกว่าจะทำอย่างไร ระหว่างใช้ Input query กับ PickupList ครับ
เพราะเค้าต้องการให้มีการเลือกเฉพาะโรคด้วยครับ โดยที่พอเลือกชื่อโรคเช่น ไข้หวัด เป็นต้น
ก็จะเป็นการไปดึงผู้ป่วยที่เป็นไข้หวัดมา ไม่ว่าจะเป็นรหัสหลักรวมไปถึง sub ของรหัส ICD10 ที่อยู่
ในช่วงรหัสของไข้หวัดน่ะครับ ผมลองคิดดูคร่าวๆ ในตอนนี้ท่าทางจะหนักคนเขียนมากเลยครับ

เพราะถ้าสมมติทำเป็น InputQuery แล้วให้ผู้ใช้ใส่รหัส ICD10 โดยใช้ between เริ่มต้นกับสิ้นสุด
ถ้ารู้จักรหัสก็แล้วไป  แต่ถ้าไม่รู้รหัสนี่สิครับ ไปไม่เป็นแน่ๆ ครับ

พอจะมีแนวทางทำได้รึเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2009, 16:00:25 PM โดย [-_M_-] »
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------