ผู้เขียน หัวข้อ: พบปัญหา กรณีย้ายเข้าบ้าน แล้ว village_id ไม่เปลี่ยนตาม  (อ่าน 3426 ครั้ง)

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
ใช้เวอชัน  HOSxP pcu 11.8
มีปัญหา  ในกรณีคนไข้  ย้ายเข้าหมู่บ้านใหม่  แล้ว  village_id  ไม่ยอมแก้ไขตาม  ครับ  ทำให้ข้อมูลในบัญชี  2 - 3 - 4  - 5 - 6   มีปัญหาในการแสดงผลครับ 
เช่น  ผมอยู่หมู่   12  แล้วได้ย้ายไปอยู่หมู่  14    แต่ถ้าดูในหน้าจอ  ข้อมูลบุคคล  จะถูกต้องครับ แต่ถ้าดูในบัญชี  2  - 3  -  4 -  5  - 6  จะยังแสดงหมู่เดิมอยู่  (คือ 12  )  อยู่ครับ  ทำให้เข้าใจผิดพลาดได้ครับ
รบกวน  อ.mn  ตรวจสอบให้ด้วยครับ 
ยกตัวอย่างตามรูปครับ
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: พบปัญหา กรณีย้ายเข้าบ้าน แล้ว village_id ไม่เปลี่ยนตาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 13:54:06 PM »
0
แก้ไขให้แล้วครับใน 3.52.11.9
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
Re: พบปัญหา กรณีย้ายเข้าบ้าน แล้ว village_id ไม่เปลี่ยนตาม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 14:13:26 PM »
0
แก้ไขให้แล้วครับใน 3.52.11.9

ขอบคุณครับ  อ.mn   :D :D
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน