ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านได้ข่าวกันไหม ลิขสิทธิ์ วินโดว์เริ่มออกตรวจจับกันแล้ว แล้วเราๆท่าน ๆ ?????  (อ่าน 81720 ครั้ง)

ออฟไลน์ muang

• Jr. Member
  • **
  • ปิยํ อทสฺสนํ ทุกขํ =การไม่ได้พบหน้าคนรัก เป็นทุกข์
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลโคกศรีสุพรรณ
ได้ข่าวกันไหม ลิขสิทธิ์ วินโดว์เริ่มออกตรวจจับกันแล้ว แล้วเราๆท่าน ๆ จะทำอย่างไรดีครับ มีนโยบายอย่างไร "วินโดว์ ไม่จับเฉพาะร้านเกมส์ ร้านเน็ต น่ะครับ" เริ่มเข้าหน่วยงานราชการแล้วครับ รู้สึกว่า อบต. ก็จะมีเริ่มออกตรวจจับครับ แล้วชาว HosXP เราจะเริ่มกันอย่างไรครับ
 ??? ??? ??? ??? ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2009, 20:37:44 PM โดย muang »
สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ การให้ความรู้ชนะการให้ทั้งปวง
โรงพยาบาลโคกศรีสุพรรณ จ.สกลนคร http://www.cupks.org
http://www.kshos.cupks.org
Server Master  IBM xSeries 3400 Xeon 5120 1.86GHz Dual Core
Memory 4 GB PC2 5300 Harddisk 73 GB
OS CenOS 5.3 Mysql 5.1.30
HOSxP  V. 3.52.7.11
Server Slave HP Proliovnt ML 330 G Xeon 3.0 GHz
Memmory 1 GB Ecc PC2100 Harddisk 36.4 GB

ออฟไลน์ yord

• Hero Member
  • PATTANI HOSPITAL
  • Respect: +2
    • http://www.pattanihos.com
ยังไม่ทราบข่าวเลยครับ ที่รพ.ผม
ใช้ ลิขสิทธิ์ ประมาณ 80% ครับ :'( :'( :'(
Mr.Yordying Kongkachan (yord02@gmail.com)
ADMIN PATTANI HOSPITAL  http://www.pattanihos.com
เริ่มใช้ HOSxP พฤศจิกายน 2549
(Master)IBM X3650 M3 QuardCord 3.06 1 CPU 20 GBs. of Ram (up to 68 GBs 29/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.5.21 64bit (ด้วยความช่วยเหลือของ อ.บอยครับ)
(Slave1)HP ProLiant ML350 G6 Xeon E5530 2.04 20 GBs. Ram (up to 54 GBs 27/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.1.30 64bit Database v.3.56.4.9 (29/06/56) client v.3.56.3.19

ออฟไลน์ SV_Phichit

• Sr. Member
  • ..สุข..หรือ..ทุกข์..อยู่ที่ใจเรา..
    • โรงพยาบาลสหเวช พิจิตร
ของผม ได่หนังสือเวียนของ โรงพยาบาลเอกชน รพ. ผม ก็เลยซื้อลิขสิทธิืแล้วล่ะครับ มีประมาณ 40 เครื่อง ซื้อ Windows Vista HOME หมดไปก็หลายเลยครับ ผอ. รพ.เขาเน้นเรื่องนี้มากเลยก็ต้องซื้อ ร้านเกมส์ที่พิจิตร โดนกันไปหลายร้านแล้วล่ะครับ จะเริ่มเข้า โรงเรียน โรงพยาบาล แล้วมั๊งครับ
::SAHAVEJ PHICHIT HOSPITAL::
http://www.sahavej.com/sahavejweb/indexx.html
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ตุลาคม 2552
SERVER :   Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp1 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp2 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 2 G
HOSxP Version : 3.54.7.20
MySQL Version : 5.1.30
Client : Windows Xp & Windows Vista  30 เครื่อง
-------------------------------------------------
E-mail : matrix_juster@hotmail.com
-------------------------------------------------

ออฟไลน์ muang

• **
  • ปิยํ อทสฺสนํ ทุกขํ =การไม่ได้พบหน้าคนรัก เป็นทุกข์
    • โรงพยาบาลโคกศรีสุพรรณ
หรืออาจจะเกี่ยวกับการเมือง ???
โรงพยาบาลงบน้อยครับ ไม่รู้จะเริ่มดำเนินการอย่างไร เพิ่งได้ข่าว อีสาน จับกันระนือระนาว ครับ ทุกโรงพยาบาลต้องเตรียมรับสถานะการ  หรือจะปิดโรงพยาบาล สัก 1 อาทิตย์ เหมือนปิดร้านเกมส์ ฮิฮิ
สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ การให้ความรู้ชนะการให้ทั้งปวง
โรงพยาบาลโคกศรีสุพรรณ จ.สกลนคร http://www.cupks.org
http://www.kshos.cupks.org
Server Master  IBM xSeries 3400 Xeon 5120 1.86GHz Dual Core
Memory 4 GB PC2 5300 Harddisk 73 GB
HOSxP  V. 3.52.7.11
Server Slave HP Proliovnt ML 330 G Xeon 3.0 GHz
Memmory 1 GB Ecc PC2100 Harddisk 36.4 GB

ออฟไลน์ อู๋kokha50

• อยากได้ความรู้Hosxpต้องลงมือเรียนรู้
เกมการเมือง สร้างภาพปราบปรามของเถื่อน ที่ประเทศไทยได้อันดับ 3 ของโลก

เดี๋ยวอันดับลดลง ก็น่าจะลดความเข้มลง

มีเรื่องอื่นๆให้ไล่จับอีกเยอะ มาไล่จับคนทำงาน คนทำมาหากิน โดยเฉพาะหน่วยงานราชการ
ของเถื่อนเกือบทั้งนั้น รู้ๆกันอยู่  ของใหม่ที่ซื้อมาไม่นาน ก็จะได้มาพร้อมสเปคเป็นแบบ OEM
แต่ของเก่าดั้งเดิม จะซื้อก็ไม่คุ้ม รอให้มันพังก่อนแล้วกัน ถ้าได้ซื้อใหม่จะซื้อให้ถูกต้อง

ภาคเหนือ ยังไม่ได้ยินข่าว ว่ามี รพ.โดนจับ หรือโดนปรับ

ไม่รู้ว่าจับแล้วจะให้หยุดการใช้งานหรือยุติการให้บริการรักษาพยาบาลผู้ป่วยเลยหรือเปล่า
 นิติกรจังหวัดจะว่าอย่างไรงานนี้ถ้ารพ.ถูกจับข้อหามีของเถื่อนไว้ในครอบครองละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ปฏิบัติตามกฎหมาย

รพ.ไหนโดนแล้วช่วยบอกด้วยครับว่า เป็นอย่างไรบ้าง
 ถูกปรับเป็นเงินเท่าไร คิคค่าปรับอย่างไร
 เขาเอาใครไปขังคุกบ้างครับ
 เอา ผอ.รพ หรือว่าเอาตัว Admin ไปนอนคุก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2009, 17:42:07 PM โดย อู๋kokha50 »
โรงพยาบาลเกาะคา จังหวัดลำปาง โทร 054281393 ต่อ 128 Server : HP Proliant ML150 G3 Xeon 2.0 Ram 16 G  HDDSATA 160 G 2 ตัว CentOS 5.2 Linux MySQL 5.1.30-4percona
HosXp Version 3.55.5.8b
Client : winXP,  Version 3.55.5.8b
 ขึ้นระบบ 1 พ.ค.50

doramon

• บุคคลทั่วไป
เกมการเมือง สร้างภาพปราบปรามของเถื่อน ที่ประเทศไทยได้อันดับ 3 ของโลก

เดี๋ยวอันดับลดลง ก็น่าจะลดความเข้มลง

มีเรื่องอื่นๆให้ไล่จับอีกเยอะ มาไล่จับคนทำงาน คนทำมาหากิน โดยเฉพาะหน่วยงานราชการ
ของเถื่อนเกือบทั้งนั้น รู้ๆกันอยู่  ของใหม่ที่ซื้อมาไม่นาน ก็จะได้มาพร้อมสเปคเป็นแบบ OEM
แต่ของเก่าดั้งเดิม จะซื้อก็ไม่คุ้ม รอให้มันพังก่อนแล้วกัน ถ้าได้ซื้อใหม่จะซื้อให้ถูกต้อง

::)

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด

ภาคเหนือ ยังไม่ได้ยินข่าว ว่ามี รพ.โดนจับ หรือโดนปรับ

ไม่รู้ว่าจับแล้วจะให้หยุดการใช้งานหรือยุติการให้บริการรักษาพยาบาลผู้ป่วยเลยหรือเปล่า
 นิติกรจังหวัดจะว่าอย่างไรงานนี้ถ้ารพ.ถูกจับข้อหามีของเถื่อนไว้ในครอบครองละเมิดลิขสิทธิ์ ไม่ปฏิบัติตามกฎหมาย

รพ.ไหนโดนแล้วช่วยบอกด้วยครับว่า เป็นอย่างไรบ้าง
 ถูกปรับเป็นเงินเท่าไร คิคค่าปรับอย่างไร
 เอา ผอ.รพ หรือว่าเอาตัว Admin ไปนอนคุก ครับ

ใครจะถูกหวยเป็น รพ.แรกแจ้งข่าวกันบ้างนะครับ
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

ออฟไลน์ machai

• PhunPhinHospital
  • Respect: +12
    • http://www.pphhos.com
ดีน่ะที่ของผม มี ลิขสิทธิ์ 5% >:(
  ถ้าจิงคงแย่น่ะครับ ::)
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&

ออฟไลน์ kic_kok

;D   ไทยเข้มแข็ง 

โดนจับ ก็ อ้างรํฐบาล ก่อน ล่ะกัน ครับ  ให้เม็ดเงิน ต่อหัว มา แค่ นี้ เงินเดือน ก็รวมอยู่ ในนั้น ลำพัง แค่นี้บริษัทยาก็ หยุดส่งยา เดือนละหลายรอยแล้ว  อิอิ  เกิดมา โชคดี สมัยก่อน ไม่รู้เหมือนกัน ว่า ใครดัน ตั้งให้ ซะเป็น รพท  พอสมัยนี้ เอา จำนวน ประชากร มาจ่ายตัง อิอิ

อิจฉา โรงบาลตะหาน เน้อ เงินเดือน ก็มา จากส่วนกลาง  บริหาร ดีๆ มา ขอดูแลเขตรับผิดชอบ ก็เลือกดึง งบ uc ไปจัดการได้อีก

Banmi Hospital Up HOSxP on 25-05-50 By BMS
Master : HP , Linux Cent-OS 6, MySQL 5.5.16 @2011-11-11 
Slave : Acer , Linux Cent-OS 5.3, MySQL 5.1.29rc  
At Date on 11-11-54 : HOSXp Update Version 3.54.10.18

ออฟไลน์ SoRnKuNg

• Respect: +1
HOSXP For Linux เลยครับ
ผมอยากลง Linux ทั้งโรงพยาบาลจะแย่อยู่แล้ว
โรงพยาบาลกำแพงเพชร
- ขึ้นระบบ 14 มีนาคม 2552 เวลา 23.50น.
-  MA 7-11 ธันวาคม 2552 โดยทีม MA BMS
----------------------------------------------------------------
Server หลัก : IBM x3650 Xeon Quad Core 2.5 Ram 18G
Server สำรอง : IBM x3650M3 Xeon Quad Core 2.5 Ram 20G
SANS Storage
HosXP : File Version 3.54.9.14
-----------------------------------------------------------------
ไม่มีความรู้ที่ไหนจะวิ่งมาหาเราถ้าเราไม่ขวนขวายหามัน
เหมือนวัวย่อมไปหาหนองน้ำไม่ใช่ให้หนองน้ำวิ่งเข้ามาหาวัว

sawauysomsri

HOSXP For Linux เลยครับ
ผมอยากลง Linux ทั้งโรงพยาบาลจะแย่อยู่แล้ว
 :o :o ::) ???
ผมก็ว่างั้นแหละครับ

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
ได้ข่าวเหมือนกันครับ มีสายโทรมาแจ้งว่าโรงเรียนที่อยู่ใกล้ๆๆ กับอำเภอผมโดนไป 4 แสนเลยครับ
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

sawauysomsri

รพ.ผมได้รับหนังสือแล้วครับ
คอมฯเป็น ร้อย ซื้อ ก็เป็นล้านซิครับ
รอลดราคาก่อนแล้วกัน อิอิอิอิ.....

ออฟไลน์ kitisak

• จะไม่ยอมแพ้..ต้องไปให้ถึง
    • รพ.เอราวัณ
 :( :( :(จะทำงัยดีครับ........หรือว่าต้องลุ้นว่าจะเจอมั๊ย  :( :( :(
โรงพยาบาลเอราวัณ จ.เลย (ขนาด 30 เตียง)
MASTER:server "Acer" รุ่น G540
       Intel XEON Quad Core E5405(2.0GHz,L2 cache 12MB)
       OS CentOS 5.2  
RAM   ECC Fully BUFFER=4GB
HDD  SAS 146GB 15,000RPM = 3ลูก
GIgabit Ethernet = 2 port
SLAVE: server "ACER" รุ่น "altos G330 MK2"
            Ram 2GB
HOSxP version = 3.55.8.21
http://cloud1.hosxp.net/$

ขึ้นระบบ วันที่ 8 มกราคม 2552 
ขอขอบคุณ  อ.DECHA ,อ.อาร์ม  และทุกท่านในที่นี้ด้วยครับ

kitisak pingkasarn  Admin รพ.เอราวัณ จ.เลย

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ไม่ต้องร้อนใจ ให้เอาธรรมะเข้าข่มครับ.....ทุกอย่างเป็นไปตามธรรมชาติ   มีเกิด ต้องมีแก่  เจ็บ  ตาย
ไม่ต้องกลัว   ที่ผมมีกระดานชนวน  และดินสอพองเยอะ  มายืมใช้ได้  หากเขายึดคอมพ์ไปโรงพักหมด   ไม่้ต้องยึดติดกับเทคโนโลยีหรอกครับ  ตอนนี้ค่าไฟฟ้า ค้างจ่ายกันเยอะแล้วหลาย รพ.  เดี๊ยวก็โดนตัดไฟครับ  รอพลังแสงอาทิตย์ใน  โครงการไทยเข้มแข็ง 2 ละกัน   ได้กันทุก รพ.ครับท่าน..... ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ decha

• HOSxPMAN
    • -
ไม่ต้องร้อนใจ ให้เอาธรรมะเข้าข่มครับ.....ทุกอย่างเป็นไปตามธรรมชาติ   มีเกิด ต้องมีแก่  เจ็บ  ตาย
ไม่ต้องกลัว   ที่ผมมีกระดานชนวน  และดินสอพองเยอะ  มายืมใช้ได้  หากเขายึดคอมพ์ไปโรงพักหมด   ไม่้ต้องยึดติดกับเทคโนโลยีหรอกครับ  ตอนนี้ค่าไฟฟ้า ค้างจ่ายกันเยอะแล้วหลาย รพ.  เดี๊ยวก็โดนตัดไฟครับ  รอพลังแสงอาทิตย์ใน  โครงการไทยเข้มแข็ง 2 ละกัน   ได้กันทุก รพ.ครับท่าน..... ;D ;D ;D
;D ;D
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

ออฟไลน์ peenan

ไม่ต้องร้อนใจ ให้เอาธรรมะเข้าข่มครับ.....ทุกอย่างเป็นไปตามธรรมชาติ   มีเกิด ต้องมีแก่  เจ็บ  ตาย
ไม่ต้องกลัว   ที่ผมมีกระดานชนวน  และดินสอพองเยอะ  มายืมใช้ได้  หากเขายึดคอมพ์ไปโรงพักหมด   ไม่้ต้องยึดติดกับเทคโนโลยีหรอกครับ  ตอนนี้ค่าไฟฟ้า ค้างจ่ายกันเยอะแล้วหลาย รพ.  เดี๊ยวก็โดนตัดไฟครับ  รอพลังแสงอาทิตย์ใน  โครงการไทยเข้มแข็ง 2 ละกัน   ได้กันทุก รพ.ครับท่าน..... ;D ;D ;D
ขอบคุณ อาจารย์เกื้อ
ผมและทีมงานขอกระดานชนวน 3 แผ่น ดิยสพอง 2 โล
ก็รอความหวังงบ เข็มแข็ง หลุดไปปลายท่อบ้างนะครับ (อยู่ปากท่ออย่าเอาผ้าอุดไว้ล่ะ เดี๋ยวไม่ถึงปลายท่อ)
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10
ผมและทีมงานขอกระดานชนวน 3 แผ่น ดิยสพอง 2 โล
ก็รอความหวังงบ เข็มแข็ง หลุดไปปลายท่อบ้างนะครับ (อยู่ปากท่ออย่าเอาผ้าอุดไว้ล่ะ เดี๋ยวไม่ถึงปลายท่อ)

... 5555555555555555555   ;D  ;D .....
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ SV_Phichit

• ..สุข..หรือ..ทุกข์..อยู่ที่ใจเรา..
    • โรงพยาบาลสหเวช พิจิตร
จัดไปเลย เจ๋งๆๆๆ  ;D ;D ;D
::SAHAVEJ PHICHIT HOSPITAL::
http://www.sahavej.com/sahavejweb/indexx.html
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ตุลาคม 2552
SERVER :   Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp1 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp2 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 2 G
HOSxP Version : 3.54.7.20
MySQL Version : 5.1.30
Client : Windows Xp & Windows Vista  30 เครื่อง
E-mail : matrix_juster@hotmail.com

ออฟไลน์ Bond_007

• เมื่อก่อนเคยรักมากเท่าไหร่มันยังคงรักมากเท่านั้น
อยากได้ program hoxp ที่ตั้งบน linux ได้
โรงพยาบาลศิริเวชลำพูน
Hosxp version 3.53.7.16
ขอขบคุณ อาจารย์ชัยพร,อ.อ็อด,อ.เกื้อ,พี่เอก,พี่กิติศักดิ์,พี่เข้ม,พี่ไสว,พี่ terminator 2010,พี่pikepid,พี่udomchock ,พี่ขวด,พี่เจมส์,ป๋าJdadmin,พี่กานดา admin ทุกๆท่าน และนางฟ้า BMS

ทำเพื่อใครสักคนฉันได้ทำเพื่อความรัก
ร้องให้สักคนฉันก็ร้องจากหัวใจ
รักที่มันต้องจบมันก็ยังงดงาม ฉันยังจำไว้

Nologo How to be hosxp star

ออฟไลน์ anurak2524

• **
    • โรงพยาบาลเสริมงาม
เมื่อวันหยุดที่ผ่านมา กลับบ้านที่นครสวรรค์มาครับ
ได้ข่าวว่าตอนนี้ ลิขสิทธิ์ อยู่ที่นครสวรรค์ ครับ
เข้าตาม โรงเรียน มหาวิทยาลัย แล้วครับ
แต่ยังไม่ได้ข่าวที่ โรงพยาบาลนะครับ

ตอนนี้อยู่นครสวรรค์ อีกไม่นานขึ้นเหนือชัวร์ครับ  >:( >:(
อนุรักษ์  วงษ์นิ่ม จนท.ดูแลระบบคอมพิวเตอร์
E-Mail =>anurak_be@hotmail.com :::: FB => https://www.facebook.com/bee.trumpet
โรงพยาบาลเสริมงาม (ขนาด 30 เตียง) จังหวัดลำปาง โทร. 054-286117-8 , 0-81740-5685
Server : HP DL380e Gen8  RAM 32GB HDD SAS 1TBx2 CentOS 6.5 64Bit  MySQL MariaDB 10.0.7
Slave : HP ML 150 G5  RAM  4 GB HDD SATA II 500GB CentOS 5.2 64Bit  MySQL MariaDB 10.0.7
Slave : Core2 Duo 2.66 GHz  RAM DDR2 4 GB HDD SATA II 160 GB  Windows Server 2003 MySQL 5.1.30 
ขึ้นระบบ 1 ต.ค.50  อ.วีระวัฒน์ Admin รพ.สารภี

ออฟไลน์ pijit_w

• Full Member
โรงพยาบาลไม่ค่อยมีเงินซื้อลิทสิทธิ์
จะทำยังไงดี
ต้องปิดโรงพยาบาลมั๊ย
Betong Hospital
Yala

ออฟไลน์ atit

• ขออภัย ความรู้ไม่มาก
  • Respect: +3
 ;D
แนะนำให้ใช้ งบ อ.นาจ เข้มแข็ง ไปก่อนครับ ฮิฮิ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2009, 20:15:37 PM โดย atit »
"-"           รู้อะไรไม่สู้รู้วิชา รู้จักหาในบอร์ดเป็นยอดคน                   tel 081-3202497 
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม
cen-os 64 bit ,ram 4 g ,my sql 5.1.33
วิธีแนะนำตัวเอง  http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ลองหาดูกระทู่เก่าก่อนดีบ่? อาจได้คำตอบเร็วกว่าเด้อ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&action=search
วิธีขอบคุณผู้ที่ตอบคำถามถูกใจ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=8180.0
การเปิดใช้ Server แยก เก็บรูปภาพ/log http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10169.0
การติดตั้ง mysql http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=11513.0
sql วันละคำกับคุณperjer http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4007.0
8)ยินดีต้อนรับสู่สังคมแห่งการแบ่งปัน- การแบ่งปันทำให้สังคมน่าอยู่- ;Dขอขอบคุณ
- อ.mn ผู้เขียนโปรแกรมดีๆและช่วยขึ้นระบบ
- อ.อ๊อด,อ.นาจ,อ.ขวด,อ.โก้,อ.nutawut,อ.ตั๊ก,อ.JD,อ.กิจ...ที่คอยช่วยเหลือและให้ความรู้
- ทุกท่านที่ช่วย review โปรแกรมทำให้เราได้ใช้โปรแกรมที่สุดยอด(อยากให้เป็นโปรแกรมระดับประเทศเร็วๆจังจะได้ไม่ต้องง้อ สปสช 5555 :D)

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
วันนี้ผมได้ข่าวมาว่า รพ.บ้านแพง โดนไป 4 แสน ไม่ทราบว่าจริงหรือเท็จครับ admin รพ.บ้านแพงแจ้งด้วยจะได้นำมาเป็น Case stady ครับ

ขอบคุณ
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ decha

• HOSxPMAN
    • -
สถานการณ์ตอนนี้ เท่าที่สอบถามเพื่อนๆ น้องๆที่อยู่ในวงการณ์คอมพิวเตอร์ ที่จังหวัดเลยตอนนี้ ร้านขายคอมพิวเตอร์และอุปกรณ์  ร้านถ่ายเอกสาร/พิมพ์งาน ร้านถ่ายรูป โดนกันถ้วนหน้า ร้านซ่อมคอมติดประกาศแจ้งพนักงานงดลงวินโดว์  ส่วนสถานที่ราชการยังไม่มีข่าวว่าหน่วยงานไหนโดนครับ..
เดชา สายบุญตั้ง
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย

doramon

ไม่ต้องร้อนใจ ให้เอาธรรมะเข้าข่มครับ.....ทุกอย่างเป็นไปตามธรรมชาติ   มีเกิด ต้องมีแก่  เจ็บ  ตาย
ไม่ต้องกลัว   ที่ผมมีกระดานชนวน  และดินสอพองเยอะ  มายืมใช้ได้  หากเขายึดคอมพ์ไปโรงพักหมด   ไม่้ต้องยึดติดกับเทคโนโลยีหรอกครับ  ตอนนี้ค่าไฟฟ้า ค้างจ่ายกันเยอะแล้วหลาย รพ.  เดี๊ยวก็โดนตัดไฟครับ  รอพลังแสงอาทิตย์ใน  โครงการไทยเข้มแข็ง 2 ละกัน   ได้กันทุก รพ.ครับท่าน..... ;D ;D ;D

;D

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
สถานการณ์ตอนนี้ เท่าที่สอบถามเพื่อนๆ น้องๆที่อยู่ในวงการณ์คอมพิวเตอร์ ที่จังหวัดเลยตอนนี้ ร้านขายคอมพิวเตอร์และอุปกรณ์  ร้านถ่ายเอกสาร/พิมพ์งาน ร้านถ่ายรูป โดนกันถ้วนหน้า ร้านซ่อมคอมติดประกาศแจ้งพนักงานงดลงวินโดว์  ส่วนสถานที่ราชการยังไม่มีข่าวว่าหน่วยงานไหนโดนครับ..

สปสช หน้าจะจัดงบ windowns แท้ถ้วนหน้า นะครับ

ออฟไลน์ skypec

• โรงพยาบาลรือเสาะ

สปสช หน้าจะจัดงบ windowns แท้ถ้วนหน้า นะครับ

;D ;D ;D ;D
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

ออฟไลน์ wiphusit

• ยอดกมล
  • Respect: +4
    • โรงพยาบาลทับปุด
 :o :oใครคือผู้โชคดีเป็นรายแรกของส่วนราชการหนอ :o :o
วิภูษิต  คงแก้ว เจ้าพนักงานเครื่องคอมพิวเตอร์ 
โรงพยาบาลทับปุด
อำเภอทับปุด จ.พังงา 82180
โทร 0-7659-9019 ต่อ 117,101
โทรสาร 0-7659-9115
Thailand.

หากสนใจทางเลี่ยง  ปรึกษาพันธมิตรหรือ นปช.ก็ได้   บิลเกตต์เขาไม่กล้าหรือหรอกครับ....ชัวร์
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ anukul

ไ้ด้ข่าวว่า รร. (โรงเรียนนะครับ) รัฐ ใกล้ๆกับ ท่าน kuakool  โดนไปประมาณ 800,000 

จริงมั๊ยครับ

:-\
รพ.มะการักษ์ 260 เตียง
เริ่มระบบ 1 ธค 48 (ทีม MN)
Database structure :HOSxP 3.55.9.21b
Client : 3.55.6.8-3.55.9.21b
Server : Double QuadCore XEON 3.2 G. ECC 18 G. SAS 146 G x4(Raid 5) -- CentOS 5.3 (64 bit) , MySQL 5.1.30 percana
Client : Win2000 ~ 200 clients
Module :
OPD -Register,Screening,Doctor,Dispense,Billing,Dentist,PMMR
IPD - Admit center,Ward,Nutrition,Dispense,LR,OR
LAB , X-ray
การเชื่อมต่อ : LIS             --> RAX
                    X-ray PACS --> Infinitt (ThaiGL)

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
เพื่อนส่งข่าวมาว่าทีมตรวจจับลิขสิทธิ์ทีมใหญ่พอสมควร เช่าบ้านอยู่ที่ อ.ชุมแพ จ.ขอนแก่น แสดงให้เห็นว่าเค้าคง ปฏิบัติการอีกนาน ใกล้แค่นี้เองไม่รู้จะข้ามจังหวัดมาหรือเปล่า ตอนนี้ำทำได้ดีที่สุดแค่ บอกน้องที่ดูแลระบบถอน Office และตระกูล Adobe จากเครื่องที่ไม่จำเป็นออกให้หมด ส่วน Windows ต้องยอมรับสภาพไปครับ ในเมื่อไม่มีนโยบายจากผู้บริหารสั่งการมา แต่วิกฤตในครั้งนี้คงจะส่งผลให้เกิดโอกาสในภายภาคหน้า คงไม่ต้องรอถึงชาติหน้าครับ
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ s@u

;D
แนะนำให้ใช้ งบ อ.นาจ เข้มแข็ง ไปก่อนครับ ฮิฮิ ;D
ถ้าหากว่าใช้กระดานชนวน คงไม่ต้องใช้ admin แล้วสินะ สงสัยจะตกงานก็คราวนี้ (งั้นขอเป็นคนเช็ดกระดานชนวนล่ะกัน อิอิ) ;D ;D ;D
Supranee  Luang-ie (SU)
รพ.ค่ายวิภาวดีรังสิต  จ.สุราษฎร์ธานี
MSN : supranee@hotmail.com  Tel : 077-295513 ต่อ 713
Sever  : Hp Proliant ML350G6 E5520  Ram 4 Gb
Hosxp : 3.55.1.19   MySql : 5.1.29
เริ่มใช้ Hosxp เมื่อ 29 ม.ค. 50

ออฟไลน์ akachai

• **
อ.ชัยพร มีโครงการ ย้าย Hosxp ไปอาศัย Linux เมื่อไหร่ครับ  อยากเลิกคบ Microsoft จะแย่แล้ว อีกอย่าง virus ก็รบกวนเหลือเกิน ย้ายได้ เมื่อไหร่ จะเลิกใช้ ของ Microsoft ทั้งรพ.เลย และถ้าเลิกได้ ครึ่งประเทศ ไทยคงเป็นไทหละคราวนี้
1 ใน สมาชิกผู้ขอใช้ฟรี ประทับใจชาวHosXp ทุกคนมาก ๆ

ออฟไลน์ rimkong

ระวังบุคคลแอบอ้างเป็น ลิขสิทธิ์ ด้วยนะครับ 
ถ้าโดนก็คงไม่มีเงินจ่าย ผมคงเป็นตัวแทนของ รพ. ไปเที่ยว ห้องกงแน่เลย  :'( :'( :'( :'( :'(
Bungkla Hospital 
อบรมกับ อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น รุ่น 1

ไม่ได้ทำงานดูแลระบบแล้ว  แต่มาขอศึกษาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

ออฟไลน์ banphaeng

• www.banphaenghos.com
สำหรับ รพ.บ้านแพง ณ.ปัจจุบันนี้ ก็ยังไม่โดนครับ ภาวนาอย่าให้โดนเลย ไม่รู้ว่าจะเอาเงินที่ไหนไปจ่ายเหมือนกัน ตอนนี้ก็ได้เสนอ ผอ.รพ.แล้วว่าทิศทางจะทำยังงัย
รพ.บ้านแพง อ.บ้านแพง จ.นครพนม   เริ่มใช้เมื่อ ก.ย 2550  ขึ้นระบบเอง  เป็น รพ.ขนาด 60 เตียง

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ beung_hos

• Newbie
  • *
  • คนพอเพียง
    • http://hospital.mph.go.th/beung
ที่ กำแพงเพชร  มีใครโดนจับก็บอกกันบ้างนะครับ
HOSxp V.3.52.x.xx  AND HOSxP PCU v.3.52.8.25
My SQL 5.1.20-beta
Server: ACER  Altos G320 OS:xp
Rep:Intel 2160 @ 1.80 GHz OS:Xp
Client:Intel 2160 @ 1.80 Ghz OS:Xp
รพ.บึงสามัคคี จ.กำแพงเพชร เริ่ม 29/10/2549
http://hospital.moph.go.th/beung/

ไ้ด้ข่าวว่า รร. (โรงเรียนนะครับ) รัฐ ใกล้ๆกับ ท่าน kuakool  โดนไปประมาณ 800,000 

จริงมั๊ยครับ

:-\

ได้ฟ้งแล้วก็ให้อึดอัดเล็กน้อยครับ.....แต่ไม่กังวล  เพราะมันเป็นธรรมชาติของทุกสิ่ง ทุกอย่างครับ... 8) 8)

ประเทศไทย.....ใช้สินค้าละเมิดลิขสิทธิ์  เป็นอันดับ 3 ของโลก  (วัดจากอะไร  ใครทำโพลเอ่ย  ใครเชื่อ )

ออฟไลน์ pa_net

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
รพ.ใน นว.ยังไม่ตรวจจับครับ ส่วนร้านคอมต่างๆก็โดนให้คำแนะนำเกี่ยวกับการของมีลิขสิทธิ์ของวินโดว์ กันเป็นแถวเป็นแนว เสียวสัน.....จริง
ผมว่าถ้าจะจับเรื่องลิขสิทธิ์ ไหนแล้วก็ควรเปิดช่องทางให้ซื้อได้เครื่องละ 199 บาทไปเลยครับ รพ.รัฐใหญ่ ก็เครื่องคอมไม่ใช่น้อย ขนาดรพ.ผมยังเกือบร้อยเลยครับ น่าจะได้กำไรเป็นกรอบเป็นกำอยู่แล้วครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ security094

• Newbie
  • *
  • spec :ผมยาว ขาว สวย หมวย X ตัวเล็ก ดัดฟัน นิสัยดี
    • โรงพยาบาลชานุมาน
ถ้ามาแถวอำนาจเจริญช่วยแจ้งด้วยนะครับ เสียวเหมือนกัน
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลชานุมาน 30 เตียง
Master : IBM System X3200
             Ram 2 gb Centos5.3 MySQL 5.1.30 percona
Slave   : HP ProLiant ML110
             Ram 2 gb Centos5.3 MySQL 5.1.30 percona
HOSXP3.52.7.20
Firewall : Endian 2.2,Centos 5.3+freeradius+chillispot ฯลฯ
เว็บไซต์: http://www.amno.moph.go.th/chanumanhos/

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
    • โรงพยาบาลบรบือ
ผมว่าถ้าจะตรวจจับในสถานที่ราชการด้วย
รัฐบาลก็น่าจะมีงบประมาณมาให้หน่วยงานด้วยนะครับ
หรือเป็นโครงการดีๆซักอย่าง เห็นแต่โครงการ Opensource เปิดตัว
แล้วก็หายเข้ากลีบเมฆไปเลย

โปรแกรมใช้งานต่างๆ ของหน่วยเหนือ ก็ยังอิงกับ Windows และ Office เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ ไทย จะเป็น ไท กับเค้าซักทีครับ

ที่นี่เพิ่งได้คอมมาใหม่ 10 ตัว อยากได้ XP License ก็ไม่ได้ เพราะงบน้อย
เนื่องจากตอนนี้หาได้แค่ XP Pro แผ่นละเป็นหมื่น งบไม่พอครับ
ถ้าซื้อมาแผ่นเดียว มาโกสเอา ก็ผิดกฏหมายอยู่ดี

ตอนนี้เลยตัดปัญหา เอา windows 7 Starter license มาแทน ราคาพอสู้ไหวครับ

ปวดหัวทั้งในหน่วยงาน ทั้งรัฐบาล เฮ้อ.....
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ machai

• PhunPhinHospital
    • http://www.pphhos.com
สงสัยจัง ว่า
ถ้าซื้อลิขสิทธิ์ แล้วไวรัสยังจะเข้าอีกหรือป่าว ;D ;D
  ตอนนี้ที่รพ.ผมใช้ก็เกือบห้าสิบเครื่อง  มีที่ถูกกฎหมาย สองเครื่อง คือโนตบุ้คครับ  ;D ;D
       หากมาภาคใต้ ยังงัยพี่ๆ รายงานด้วยน่ะครับ :)
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&

ออฟไลน์ champ_db

งานนี้ จะได้รื้อเอากระดานชนวนมาใช้ซักที 555
หมอแชมป์ (Training state)
อดีตประธาน IT โรงพยาบาลเดิมบางนางบวช จังหวัดสุพรรณบุรี
ขึ้นระบบโดยทีม IT รพ.เดิมบางนางบวช  :  วันอาทิตย์ที่ 23/8/52

http://dbhosp.com/
ขอขอบคุณ ทีมที่ปรึกษา  :  อ.น้าชำนาญ อ.วุฒิ อ.กิจ อ.นาถ อ.อ๊อด

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ผมว่าถ้าจะตรวจจับในสถานที่ราชการด้วย
รัฐบาลก็น่าจะมีงบประมาณมาให้หน่วยงานด้วยนะครับ
หรือเป็นโครงการดีๆซักอย่าง เห็นแต่โครงการ Opensource เปิดตัว
แล้วก็หายเข้ากลีบเมฆไปเลย

โปรแกรมใช้งานต่างๆ ของหน่วยเหนือ ก็ยังอิงกับ Windows และ Office เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ ไทย จะเป็น ไท กับเค้าซักทีครับ

ที่นี่เพิ่งได้คอมมาใหม่ 10 ตัว อยากได้ XP License ก็ไม่ได้ เพราะงบน้อย
เนื่องจากตอนนี้หาได้แค่ XP Pro แผ่นละเป็นหมื่น งบไม่พอครับ
ถ้าซื้อมาแผ่นเดียว มาโกสเอา ก็ผิดกฏหมายอยู่ดี

ตอนนี้เลยตัดปัญหา เอา windows 7 Starter license มาแทน ราคาพอสู้ไหวครับ

ปวดหัวทั้งในหน่วยงาน ทั้งรัฐบาล เฮ้อ.....
ทำไมแพงนักล่ะ เนี่ยผมซื้อ include กับเครื่องไหม่ มาเลย ราคาเครื่องรวมกับ windows ไม่เกิน 24500 ราคาเปิดซองนะครับ 28 เครื่องได้ของ Acer M625 (มั้ง...ผมเคย post spec ไว้ใน board นี้แล้วครับ...พอดีไม่ได้ติดมาด้วย... :D :D )
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ GODgimuru

• Respect: +5

อยากรู้ตามนี้มากดลย ว่า เอาใครไปนอน 55555 ทำให้นึกถึงสมัยเปิดร้านเน็ต
พนักงานธุรการ
โรงพยาบาลพนม 30เตียง
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ที่ท่องเที่ยวเขาสก
เริ่มใช้ hosxp 10 ตุลาคม 2549
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1
IBM Server Rack 1U x3550
RAM DDR 8GB Harddisk 500GB X2

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
ทำไมแพงนักล่ะ เนี่ยผมซื้อ include กับเครื่องไหม่ มาเลย ราคาเครื่องรวมกับ windows ไม่เกิน 24500 ราคาเปิดซองนะครับ 28 เครื่องได้ของ Acer M625 (มั้ง...ผมเคย post spec ไว้ใน board นี้แล้วครับ...พอดีไม่ได้ติดมาด้วย... :D :D )
[/quote]

ผมตั้งงบไว้เครื่องละ 17,000 บ. (ไม่มี Windows) กรรมการยังบอกว่าแพงเลยครับ ถ้าไปซื้อ เครื่องละ 24500 บ. คงไม่ต้องงบว่าไม่แน่งบประมาณ

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
    • โรงพยาบาลบรบือ
ท่านใดสามารถอธิบาย Lisence ของ MS ได้บ้างครับ
ดูในเว็บแล้วยัง งง งง อยู่เลย
ในส่วน OEM อันนี้ติดมาจากโรงงานที่ผลิตเครื่องเลย
แล้วยังมี Volume License แล้วก็ Open Volum License แล้วก็
Open Volum Lincense-sub อีกครับ  งง มาก
มีการผ่อนจ่ายรายปี กับจ่ายครั้งเดียว แล้วก็ต่ออายุสัญญาทุก 3 ปีอีก
แล้วก็แบบขายปลีกเป็นแผ่นอีก ยิ่งดู ยิ่ง งง ครับ  ขนาดพิมพ์อยู่นี่ ยัง  ???  ??? เลยครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ yord

• PATTANI HOSPITAL
    • http://www.pattanihos.com
ปัตตานี จับตามร้านเกมส์แล้วครับ ตอนนี้ หน่วยงานราชการยังไม่ได้ยินข่าวครับ ;D
Mr.Yordying Kongkachan (yord02@gmail.com)
ADMIN PATTANI HOSPITAL  http://www.pattanihos.com
เริ่มใช้ HOSxP พฤศจิกายน 2549
(Master)IBM X3650 M3 QuardCord 3.06 1 CPU 20 GBs. of Ram (up to 68 GBs 29/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.5.21 64bit (ด้วยความช่วยเหลือของ อ.บอยครับ)
(Slave1)HP ProLiant ML350 G6 Xeon E5530 2.04 20 GBs. Ram (up to 54 GBs 27/06/56)
Linux 64bit MySQL 5.1.30 64bit Database v.3.56.4.9 (29/06/56) client v.3.56.3.19

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
ท่านใดสามารถอธิบาย Lisence ของ MS ได้บ้างครับ
ดูในเว็บแล้วยัง งง งง อยู่เลย
ในส่วน OEM อันนี้ติดมาจากโรงงานที่ผลิตเครื่องเลย
แล้วยังมี Volume License แล้วก็ Open Volum License แล้วก็
Open Volum Lincense-sub อีกครับ  งง มาก
มีการผ่อนจ่ายรายปี กับจ่ายครั้งเดียว แล้วก็ต่ออายุสัญญาทุก 3 ปีอีก
แล้วก็แบบขายปลีกเป็นแผ่นอีก ยิ่งดู ยิ่ง งง ครับ  ขนาดพิมพ์อยู่นี่ ยัง  ???  ??? เลยครับ

ติดต่อ Microsoft Customer Support โดยตรงเลยครับ 0-2263-6888
ผมว่าจะลองโทรถามเิหมือนกันน่าจะได้ความรู้เพิ่มขึ้นเกี่ยวกับ  Lisence
อันนี้ก็เข้าใจง่ายดีครับ
http://download.microsoft.com/download/8/f/3/8f3e2eaa-5fc2-4c14-9889-3a0646f5d4d7/LicensingBook.pdf
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ