ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่ม code ในใบสั่งยาแล้ว errorช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 2602 ครั้ง)

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
 ;Dพอดี ลองฝึกทำ จะเพิ่มข้อความจาก note ในเรื่องของการติดตามการใช้ยา ที่ฝ่ายเภสัชขอมา จะให้ขึ้นในใบสั่งยา
มันขึ้นแบบที่ภาพครับ ท่านอ.ทุกท่านช่วย แนะนำด้วครับ
ขอบพระคุณมากครับ  :D ;)
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
Re: เพิ่ม code ในใบสั่งยาแล้ว errorช่วยแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 16:44:26 PM »
0
d1.d1.*  ใช้ไม่ได้นะคับพี่
ถ้าจะเอาข้อมูลตาราง d1 ทั้งหมดมา
ต้องเป็น d1.* ก็พอแล้ว

หลายตัวเลยครับพี่

แนะนำนิดนึงเวลาเขียน code
เว้นวรรคดีๆ แล้วมันจะได้ดูง่าย

เช่น
select *
from opitemrece o
left outer join patient p on p.hn = o.hn
left outer join ........ไปเรื่อยๆ
where o.sum_price > 10000

เป็นต้น ดูง่าย เข้าใจไม่ยาก และ สากล ด้วยครับ ;)
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE