ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม ปัญหา Front  (อ่าน 3982 ครั้ง)

ออฟไลน์ rimkong

• Full Member
  • Respect: 0
รบกวนสอบถาม ปัญหา Front
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 10:36:30 AM »
0
Front ตรงแสดงวิธีการใช้ยา ไม่เป็นภาษาไทย
ผมติดตั้ง Front เพิ่มแล้ว ติดตั้งโปรแกรมใหม่ก็ยังไม่ได้
เป็นเฉพาะเครื่องแพทย์ตรวจเครื่องเดียว รบกวนอาจารย์ทุกท่านช่วยชี้แนะวิธีแก้ไขด้วยครับ

Bungkla Hospital 
อบรมกับ อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น รุ่น 1

ไม่ได้ทำงานดูแลระบบแล้ว  แต่มาขอศึกษาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: รบกวนสอบถาม ปัญหา Front
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 12:55:28 PM »
0
คลิกขวาที่หน้าจอแล้วเลือกเปลี่ยน font ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 13:00:33 PM »
0
font ครับ font
อ่านแล้วงงเลยครับ :D

ตายดีกว่าจะที้งหน้าที่
เป็นทหารหรือเปล่าครับ ถึงใช้สโลแกนนี้  :D ;) ;D :D คุ้นๆ หูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2009, 13:07:58 PM โดย TanKit(กิจ) »
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ rimkong

• Full Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 13:56:31 PM »
0
 ;D ;D ;D ขอโทษครับที่พิมพ์ผิด font ครับ

อ.ชัยพร ผมลองเปลี่ยนตาม อ.ชัยพร ชี้แนะแล้วครับแต่ก็ยังไม่ได้
                   มันเป็นเฉพาะ Diarog box ครับทุกอย่างครับ
                   เช่น   Diarog box คุณต้องการเลือกคนไข้รายไหม่ไหม  font
                   จะเป็นภาษาต่างดาวครับ  สงสัยคงต้อง ลงวินโดว์ใหม่
Bungkla Hospital 
อบรมกับ อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น รุ่น 1

ไม่ได้ทำงานดูแลระบบแล้ว  แต่มาขอศึกษาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 15:10:00 PM »
0
ถ้าลง Hosxp ตัวใหม่หายไหมครับ
Window Thai Interface Pack มีปัญหาไหมครับ ลองหามาลงใหม่ดูครับ
และในส่วนของ Control Panel > Regional and Language Option ได้ Set เป็นไทยหมดแล้วไช่ไหมครับ
ในส่วนของ Language กับ Advanced .  . .
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2009, 15:24:09 PM โดย Apiruk_Jbhos »
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 19:20:30 PM »
0
ลองกำหนด theme ของ windows ให้เป็นแบบเดิม ๆ ไม่ต้องตกแต่งอะไรเลยครับ
theme ของ windows นะครับ ไม่ใช่ theme ของ HOSxP

มีคนเคย ยost ไว้อย่างนี้
"ตอนลง Windows XP ใหม่ๆ แล้วใช้ HOSxP client มันจะแสดงข้อความภาษาไทยในบางจุดไม่ถูกต้อง พอเปลี่ยน theme เป็น Windows Classic แล้วตั้งกลับเป็น theme Windows XP อย่างเดิม ก็แสดงผลได้ถูกต้อง"

ลองทำนะครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)