ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะมีรายละเอียดการนำข้อมูลเข้า server และการ config ระบบเบื้องต้นบ้างครับ  (อ่าน 4627 ครั้ง)

ออฟไลน์ domonzaa

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
อยากได้ข้อมูลการนำข้อมูลขึ้น server และการ fig hosxp เบื้องต้นครับ
(kamon muntathum)  นวก.คอม รพ.พิบูลย์รักษ์
Server: Core2Duo 2.2 Gb; Ram: 4 Gb; OS: Centos 5.3 ; Database: mysql ------;
Client : windowsXP; Software : Hosxp version 3.52.5.13
ทดลองขึ้นระบบครับ(ขึ้นเอง)

ออฟไลน์ machai

• Hero Member
  • PhunPhinHospital
  • Respect: +12
    • http://www.pphhos.com
ลองหาดูใน กระทู้ เก่าๆดูก่อนน่ะครับ
       ลอง search หาดูก่อนน่ะครับ  ;D ;D
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
ลองหาดูใน กระทู้ เก่าๆดูก่อนน่ะครับ
       ลอง search หาดูก่อนน่ะครับ  ;D ;D

;D ;D
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

ออฟไลน์ domonzaa

• Newbie
  • *
หาไม่เจอครับ ช่วยหน่อย
(kamon muntathum)  นวก.คอม รพ.พิบูลย์รักษ์
Server: Core2Duo 2.2 Gb; Ram: 4 Gb; OS: Centos 5.3 ; Database: mysql ------;
Client : windowsXP; Software : Hosxp version 3.52.5.13
ทดลองขึ้นระบบครับ(ขึ้นเอง)

ออฟไลน์ skypec

• โรงพยาบาลรือเสาะ
นำเข้าจากโปรแกรมอะไรครับ
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

ออฟไลน์ rimkong

• Full Member
  - ติดต่อ BMS
  - เข้าร่วมอบรมกับทีมงานอาจารย์ จัดอยู่ตลอดนะครับ
    แล้วท่านจะทำได้แน่นอน ครับผม
Bungkla Hospital 
อบรมกับ อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น รุ่น 1

ไม่ได้ทำงานดูแลระบบแล้ว  แต่มาขอศึกษาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
  - ติดต่อ BMS
  - เข้าร่วมอบรมกับทีมงานอาจารย์ จัดอยู่ตลอดนะครับ
    แล้วท่านจะทำได้แน่นอน ครับผม
;D :D confirm!!
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ SoRnKuNg

• Sr. Member
setup ตัว full setup แล้วเหมือนจะมีบอกอยู่ในประกาศหน้าแรกนะครับ
ว่าต้องเตรียมข้อมูลพื้นฐานอะไรบ้าง
เตรียมฟอร์มอะไรบ้าง

ส่วนการโอนเอาชัวร์ๆก็ สนับสนุนบริการ BMS เลยครับ

โอนเองได้ก็นั่งปวดหัวตามมาทีหลังครับ  ??? ??? ??? ??? ???
confirm!!!
โรงพยาบาลกำแพงเพชร
- ขึ้นระบบ 14 มีนาคม 2552 เวลา 23.50น.
-  MA 7-11 ธันวาคม 2552 โดยทีม MA BMS
----------------------------------------------------------------
Server หลัก : IBM x3650 Xeon Quad Core 2.5 Ram 18G
Server สำรอง : IBM x3650M3 Xeon Quad Core 2.5 Ram 20G
SANS Storage
HosXP : File Version 3.54.9.14
-----------------------------------------------------------------
ไม่มีความรู้ที่ไหนจะวิ่งมาหาเราถ้าเราไม่ขวนขวายหามัน
เหมือนวัวย่อมไปหาหนองน้ำไม่ใช่ให้หนองน้ำวิ่งเข้ามาหาวัว