ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากข่าวมิตรรักแฟน Kaspersky  (อ่าน 5964 ครั้ง)

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• Hero Member
  • เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
ฝากข่าวมิตรรักแฟน Kaspersky
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 12:28:34 PM »
0
ไม่ได้เข้ามาโพสเสียหลายวัน วันนี้มีข่าวเรื่องราวของ Kaspersky มาเล่าสู่กันฟัง คงไม่มีใครปฏิเสธชื่อนี้นะครับ เพราะชม.นี้เขาคือ Security Solution สำหรับ Desktop ที่ Hot มากตัวหนึั่ง ด้วยประสิทธิภาพทั้ง IPS และ IDS ที่สุดยอด จนได้รับคำชมจากนักทดสอบหลายค่าย แต่ประสิทธิภาพที่ได้มาก็ตามมาด้วยการบริโภคทรัพยากรเครื่องที่ได้การเช่นกัน ตอนนี้ Kaspersky Internet Security ก็มาถึงเวอร์ชั่น 6.0.1.4 จากที่ได้สัมผัส และใช้งานจริงมาประมาณ 3 สัปดาห์ พบสิ่งต่าง ๆ ดีขึ้น เครื่องถูกหน่วงน้อยลง (จากความรู้สึกครับ) ตรวจสอบไฟล์เร็วขึ้น (ให้ตรวจสอบไฟล์ทดสอบชุดเดียวกัน) และยังมีอื่น ๆ อีกมากมาย แต่เรื่องเดือนร้อนของพี่น้องมิตรรักแฟน Kaspersky ตอนนี้คือ serial ติด blacklist ไม่รู้ว่าใครโดนบ้าง ถ้าโดน ผมมีวิธีแก้มาให้ ก่อนอื่นขอให้เครดิตก่อนนะครับ วิธีนี้ต้องขอบคุณคุณ KIS จาก www.pantip.com/tech

เปลี่ยนไปใช้ Kaspersky Internet Security 6.0.1.411 แทนครับ
Download
http://downloads1.kaspersky-labs.com/products/release/english/homeuser/kis6.0/kis6.0.1.411en.msi

ระหว่างลงให้เลือก Activate using the Activation Code
แล้วใช้ Key: DZ3A3-7XGVU-DH1YX-NXJYP
(ตอนลงต้องต่อเน็ตด้วย) ลองดูครับ

คราวนี้หลายคนคงหาทางออกให้กับเครื่องของตัวเองได้แล้วนะครับ ส่วนใครหลายคนที่ยังไม่เคยลอง ผมอยากแนะนำให้ลองเปลี่ยนมาใช้ kaspersky ดู แม้ว่าจะดูดแรงเครื่องหน่อย แต่เรื่องประสิทธิภาพน่าเชื่อถือได้จริง ๆ ผมใช้มาตั้งแต่เวอร์ชั่น 6 ออก (ก็ร่วมปีแล้ว) ยอมรับจริง ๆ ครับ เมื่อก่อนเคยใช้เวอร์ชั่น 5 เหมือนกันแต่มันหน่วงเครื่องมาก แถมเรื่องของยาแก้ไอก็ยากลำบาก แต่พอมาในเวอร์ชั่น 6 มีการปรับปรุงมาก จนถ้าถามผมว่าตอนนี้ antivirus ตัวไหนน่าใช้ที่สุดผมคงแนะนำ Kaspersky Internet Security 6