ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ ผมอยากเปลี่ยนรายงานจำนวนผู้ป่วย แยกรายตำบล หมู่บ้าน  (อ่าน 4732 ครั้ง)

ออฟไลน์ rimkong

• Full Member
  • Respect: 0
พี่ๆ ครับ ผมอยากเปลี่ยนรายงานจำนวนผู้ป่วย แยกรายตำบล หมู่บ้าน (ต้นฉบับของคุณ NEO)
เปลี่ยนเป็นรายชื่อผู้ป่วยแทนครับ   ผมพยายามทำมา 3 วันแล้วครับยังทำไม่ได้รบกวนช่วยด้วยครับ
Bungkla Hospital 
อบรมกับ อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น รุ่น 1

ไม่ได้ทำงานดูแลระบบแล้ว  แต่มาขอศึกษาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

• Hero Member
ลองดูครับ
อย่าลืมแก้คำสั่ง sql ช่วงแรกที่เลือกพื้นที่ด้วยนะครับ

tb:=  GetPickupList('select full_name  from thaiaddress  where addressid like"6506%" '+
         '  and codetype="3" order by name');
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2009, 15:15:48 PM โดย Imnuke »
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ rimkong

• Full Member
ขอบคุณมากครับ     รบกวนช่วยแนะนำวิธีทำให้หน่อยครับ เพราะเหลือของ OPD ด้วยอ่ะครับ

ช่วยชี้แนะด้วยครับเผื่อจะทำเองได้บ้างครับ
Bungkla Hospital 
อบรมกับ อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น รุ่น 1

ไม่ได้ทำงานดูแลระบบแล้ว  แต่มาขอศึกษาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

1. ย้่ายข้อมูลเดิมที่เป็นข้อมูลสรุปไปใส่ใน  Title  หรือ  Summary  แล้วแต่ว่าต้องการให้อยู่ส่วนหัวหรือส่วนท้ายของข้อมูล
2. ใช้คำสั่ง ChangeReportSQL  ใน Event Onload  เพื่อ query ชื่อปู้ป่วยและข้อมูลอื่นออกมา
3. ใช้ DBText  วางใน Detail  เพื่อดึงข้อมูลผู้ป่วย

;D ;D ;D ;D
น่าจะแค่นี้นะครับ
I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง

ออฟไลน์ bannok

• Respect: +8
  tb:=  GetPickupList('select full_name  from thaiaddress  where addressid like"6506%" '+
         '  and codetype="3" order by name');

ผมแก้ส่วนนี้ไม่ได้เลยครับ แนะนำหน่อยนะครับคุณ Imnuke
Somchai  Lenyee  Promkiri Hospital  tel 075396123 ต่อ 165
เมล์ arsan_2005@hotmail.com
server IBM SYSTEM x3650M5  ram 32 G.
server IBM SYSTEM x3500M3  ram 16 G.
 Hosxp 3.63.3.10