ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบส่งตรวจผู้ป่วยล่วงหน้า  (อ่าน 3805 ครั้ง)

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
ระบบส่งตรวจผู้ป่วยล่วงหน้า
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 13:52:07 PM »
0
เพิ่งเจอปัญหาครับ  อ.mn 
พอดีว่า  มีคนไข้  death  ไปแล้ว  แต่ว่านัดล่วงหน้าเอาไว้  เป็นคลินิกพิเศษ 
แต่พอ  ส่งตรวจผู้ป่วยล่วงหน้า  คนไข้ที่ death(ตายไปแล้ว)  ก็ถูกส่งตรวจไปด้วย  พอจะมาแก้ไขที่หน้าจอ
  "บันทึกส่งตรวจ"  เพื่อแก้ไข และลบ visit ออก   กลับทำไม่ได้  โปรแกรมแจ้งว่า  คนไข้  death (ตายแล้ว) ไม่สามารถส่งตรวจ(แก้ไข)  ได้ ครับ 
รบกวน  อ.mn  แก้ไขให้ด้วยครับ

ตอนนี้ก็ใช้วิธี  ลบ  visit  ในสายฟ้า  ไปก่อนแล้วครับ  (  อาจจะมีน้อย  แต่ก็เพื่อความถูกต้องและสะดวกกับเจ้าหน้าที่ห้องบัตร  ครับ)
หรือน่าจะมีระบบ  ยกเลิกส่งตรวจรายคนได้   ด้วย  ก็ดีนะครับ
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
Re: ระบบส่งตรวจผู้ป่วยล่วงหน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 22:03:14 PM »
0
สนับสนุน อ.arms ครับ
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
Re: ระบบส่งตรวจผู้ป่วยล่วงหน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 04:18:12 AM »
0
ไหน ๆ ก็เกี่ยวกับการการตายแล้ว ขอแจ้ง อ. เรื่องการยืม chart อีกเรื่องครับ
ที่ รพ. มีทำ  chart audit 
กรณีที่ผู้ป่วย death เวชระเบียนแจ้งว่า ไม่สามารถทำยืม chart ได้ครับ
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 07:58:49 AM »
0
เพิ่มให้แล้วครับใน 3.52.8.9 (คลิกขวาที่รายชื่อครับ)
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:44:31 AM »
0
เพิ่มให้แล้วครับใน 3.52.8.9 (คลิกขวาที่รายชื่อครับ)

ขอบคุณครับ  อ.mn     :D :D
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 18:01:10 PM »
0
แหล่ม...เลย!! ;D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE