ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำสั่ง SQL Script ใช้เปลี่ยนตัวเลขหมู่บ้าน  (อ่าน 4627 ครั้ง)

ออฟไลน์ rimkong

• Full Member
  • Respect: 0
รบกวนเทพ SQL Script ทุกท่านขอคำสั่งใช้เปลี่ยนตัวเลขหมู่บ้าน

ตรง ตาราง patient   ฟิว moopart  นะครับ ต้องการเปลี่ยนจาก

moopart = 09
  เปลี่ยนเป็น moopart = 9   

เพราะตอนทำรายงานเวลาเลือกหมู่บ้าน จะมีให้เลือก 09 กับ 9 มาด้วยนะครับ
เลยอยากเปลี่ยนให้ตรงกันครับผม               
รบกวนด้วยนะคร๊าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2009, 11:40:53 AM โดย rimkong »
Bungkla Hospital 
อบรมกับ อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น รุ่น 1

ไม่ได้ทำงานดูแลระบบแล้ว  แต่มาขอศึกษาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
Re: รบกวนขอคำสั่ง SQL Script ใช้เปลี่ยนตัวเลขหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 11:41:58 AM »
0
update patient set moopart = '9'
where moopart = '09'

ก่อน run ลอง ทำในตัวสำรองก่อน  :
D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ rimkong

• Full Member
  • Respect: 0
Re: รบกวนขอคำสั่ง SQL Script ใช้เปลี่ยนตัวเลขหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 11:46:50 AM »
0
ขอบคุณครับ ;D ;D
Bungkla Hospital 
อบรมกับ อ.ชัยพร สุรเตมีย์กุล ที่ศูนย์ ICT ขอนแก่น รุ่น 1

ไม่ได้ทำงานดูแลระบบแล้ว  แต่มาขอศึกษาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ