ผู้เขียน หัวข้อ: แจก User Script รายชื่อผู้ป่วยการใช้ยา Tamiflu หรือยาตัวอื่นๆ  (อ่าน 12617 ครั้ง)

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
เอาไว้รายงานกับ  องค์การเภสัชกรรม VMI
( แต่เป็นแบบ  user script  นะครับ)  แค่ค้นหายา  tamiflu  ก็ได้เลย  ไม่ได้  fix เลข  icode  นะครับ
ส่งออกเป็น  excel   หรือ พิมพ์ได้เลย
โดยเลือกช่วงข้ามวันได้  เพราะยอดเขาตัดจาก  15.00.01  น.ของแต่ละวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2009, 16:29:36 PM โดย armds »
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

doramon

• บุคคลทั่วไป
0
ขอบคุณมากครับ 

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
  • Respect: 0
0
เห็นแจก script มาหลายตัวแล้วครับ ดีมากเลย :D แต่ติดปัญหา  :'(ตรงที่นำไปใช้ ต่อยอดไม่เป็นครับ
ใครมีวิธีการนำไปใช้งาน ใน user script ช่วยสอนหน่อยครับ   ;D :Dผมว่าคงไม่หลายคนเป็นเหมือนผม
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
0
เห็นแจก script มาหลายตัวแล้วครับ ดีมากเลย :D แต่ติดปัญหา  :'(ตรงที่นำไปใช้ ต่อยอดไม่เป็นครับ
ใครมีวิธีการนำไปใช้งาน ใน user script ช่วยสอนหน่อยครับ   ;D :Dผมว่าคงไม่หลายคนเป็นเหมือนผม

วิธีนำไปใช้  ก็มีในกระทู้  ลองค้นหาดูนะครับ 
ส่วนจะนำไปใช้ต่อ  ก็ต้องศึกษา  pascal  script  เพิ่มเติมเอานะครับ  (ว่าง ๆ จะทำ วิธีการใช้งานพื้นฐาน กับ  การเชื่อมกับตารางในฐาน  HOSxP   นะครับ)
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
0
ขอบคุณมากครับ อ.arms
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
0
อ.armds เทพจริงๆ :D

หลังจากที่มั่วๆ ลองนำเข้าดู 5555
ใช้วิธีนี้ก็ได้ครับ ไม่รู้ถูกหรือเปล่าแต่มันก็เข้าได้ครับ
เปิดฟ้าผ่า select *  from  doraemon

หลังจากนั้น open เลือก ไฟล์ที่จะนำเข้า  แล้วกด append

เมื่อนำเข้าแล้ว ดูที่เมนูฟ้าผ่า จะมี
ตามรูปครับ

;D :D ;D ปล. ผมมั่วเอาหน่ะครับ  ;D :D ;) :D ;D ไม่รู้ถูกหรือเปล่าครับ แหะๆ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2009, 18:56:25 PM โดย TanKit(กิจ) »
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ witxp

• Full Member
  • Respect: 0
0
เอาไว้รายงานกับ  องค์การเภสัชกรรม VMI
( แต่เป็นแบบ  user script  นะครับ)  แค่ค้นหายา  tamiflu  ก็ได้เลย  ไม่ได้  fix เลข  icode  นะครับ
ส่งออกเป็น  excel   หรือ พิมพ์ได้เลย
โดยเลือกช่วงข้ามวันได้  เพราะยอดเขาตัดจาก  15.00.01  น.ของแต่ละวัน
ดีเหมือนกันครับไม่ต้องผูกกับ icode ของผม สสจ.ขอรายชื่อกับจำนวนที่ใช้ ที่รพ.ผมมีทั้ง Tamiflu cap และ Tamiflu susp.ชนิดน้ำที่เตรียมให้เด็กกินตามน้ำหนักตัว
ธีรวิทย์ บำรุงศรี เภสัชกรชำนาญการพิเศษ โรงพยาบาลกำแพงเพชร (455 เตียง)
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
19-23 มค 52 อบรมหลักสูตร Admin โดย BMS ผู้จัด สสจ.กำแพงเพชร
28-30 เม.ย. 52 อบรมผู้ใช้งานสำหรับโรงพยาบาลที่ใช้ระบบงาน HOSxP (วังน้ำเขียว) ผู้จัด บริษัท BMS
ทุกโรงพยาบาลในจังหวัดกำแพงเพชรใช้ HOSxP แล้วทุกแห่ง
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เริ่มระบบ 14 มีนาคม 2552   
ประวัติศาตร์ : ปี 2540 Dispense >> ปี 2550 ezhosp >> ปี 2552 HOSxP

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
0
ใครมีวิธีการนำไปใช้งาน ใน user script ช่วยสอนหน่อยครับ   ;D :Dผมว่าคงไม่หลายคนเป็นเหมือนผม
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=8817.msg50173#msg50173
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ kungkung

• Sr. Member
  • Respect: +2
 :D :D  ขอบคุณมากครับ เป้นประโยชน์ครับ  :D :D
นวก.คอมพิวเตอร์  รพช.บ้านแหลม จ.เพชรบุรี
MASTER  :  Acer  AT350 F1 Intel Xeon E5620 SATA 146 x3  DDR3 36 GB. CentOS 6.3
Lenovo System x 3550 M5  16 GB  SAS 300 x 4 = CentOS 7.0
HOSxP v.3.53.7.16

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
Re: แจก User Script รายชื่อผู้ป่วยการใช้ยา Tamiflu หรือยาตัวอื่นๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 09:13:09 AM »
0
ขอบคุณครับ ขอนำไปทดสอบนะครับ  :) :)
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP