ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอเรื่องการอบรม hosxp  (อ่าน 10304 ครั้ง)

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
เสนอเรื่องการอบรม hosxp
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:36:54 AM »
0
เนื่องจากที่ผ่านมามีโทรศัพท์มาปรึกษาการใช้งานโปรแกรม ผมกับ อ.อ๊อด อยู่พอสมควรครับเลยคุยกับน้องว่าน่าจะจัดให้มีการมาพบเจอแลกเปลี่ยนปัญหากัน จริๆอยากให้อบรมกับ อ.mn มากกว่าเพราะอาจาย์เก่งมาก ส่วนผมรู้บ้างนิดหนอยพอที่จะดูแลระบบได้ตามมีตามเกิด  :o ซึงก็หวังว่าจะได้แลกเปลี่ยนความรู้กับหลายๆท่านที่เก่งๆครับ โดย รพ หลวงพ่อเปิ่นยินดีเป็นเจ้าภาพเรามีสถานพักที่รองรับการสัมนา(ROYAL JAME มีสนามก๊อฟด้วยครับ)ได้อาจจะะมาในลักษณะของลูกทัวสุขภาพประเภทค้างคืน ก็ได้ครับ เพราะสามารถจะนำใบเสร็จไปเบิกกับต้นสังกัดได้ ส่วนค่าเดินทางอาจจะต้องออกเองครับ ไม่มีค่าลงทะเบียนและถ้าหากมากันหลายท่าน รพ มีรถตู้ไปรับที่กรุงเทพให้ครับ
ถ้าเป้นไปได้ก็จะเชิญ อ.mnและพี่สุชัยมาร่วมด้วยครับ

ภก นาจ   เข็มแข็ง
Yindee And Tan

ออฟไลน์ naj

• http://www.luangphopern-hospital.com
Re: เสนอเรื่องการอบรม hosxp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:51:01 AM »
0
ส่วนเนื้อหาที่คิดเอาไว้คร่าวๆก็จะเป็น
   :)การรวบรวมปัญหาการที่เกิดจากการใช้งานทั่วไปที่ผมและอ๊อดเคยเจอหรือเคยตอบไว้ครับ
  :)การดูแลระบบ(linux server อันนี้ยกให้อ๊อด)
เรื่องการทำรายงานอย่างง่ายๆ(เพราะยากๆอย่างที่อ .mn ทำ ผมยังทำไม่ได้ครับ ;D)
ถ้าสนใจก็ยินดีครับ
โปรแกรมอาจจะเป็นเสาร์ อาทิตย์
หมายเหตุมีการ่องแพชมแม่น้ำนครชัยศรีและไปเที่ยวตลาดลำพญา ชมกล้วยไม้ที่ แอร์ ออรคิด

ออฟไลน์ naj

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 05:35:10 AM »
0
ขอโทษอาจารย์ชัยพรและพี่สุชัย ที่ยังไม่ได้ขออนุญาตก่อนครับ เคยเสนอ อ. mn กับพี่สุชัย มานานแล้ว ยังจำได้ไหมครับ ;D จุดประสงค์ของการจัดครั้งนี้ที่ได้คุยกับอ๊อดคืออยากให้ชุมชนนี้แข็งแรง ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน เป็นชุมชนแห่งการเรียนรู้ร่วมกัน และ รพ สามารถที่จะดูแลระบบได้เองครับ

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 06:13:06 AM »
0
ดูกำหนดการแล้วน่าสนใจทีเดียว อ.นาจ งานนี้ได้กลิ่น alcohol ออกทาง monitor เลยนะเนี่ย อ.นาจ หุ หุ..
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:09:00 AM »
0
แนวความคิดครับยังไม่ได้ยืนยันว่าจะจัดจริงหรือเปล่าอันนี้ต้องสรุปอีกรอบครับ

ใครต้องการช่วยแจ้งมาอบรม

ออฟไลน์ por

• เพราะว่าเธอคือดวงใจของฉัน
  • Respect: 0
    • Blog Adminpor
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:31:03 AM »
0
ครับยินดีเข้าร่วมอย่างแรงกล้า ครับ ทีม KTN นครศรีธรรมราชยินดีเข้าร่วมครับผม อย่างแรงกล้า อยากได้บรรยากาศในการประชุมด้วยครับ แบบพี่น้องผองเพื่อน hosxp ครับผม

ไม่ได้หลงใหลในรสสุรา แต่ชอบบรรยากาสในการรำสุราครับพี่นิพนธ์......5555555

โครงการเขียนเสร็จวันใหนอย่าลืมร่อนโครงการมานะครับ  บอกแต่เนิ่นก็จะดีครับจะได้เตรียมตัวและหัวใจไปครับ
adminpor
ICT @ Office of Public Health.Nakhonsi Province.
Mobile.083-1740976
Office.075-343409 to 106

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 19:51:09 PM »
0
ดีครับ เห็นด้วยครับ จัดในรูปแบบพบปะในกลุ่ม admin(แบบคราวที่แล้วที่โพธาราม แต่บรรยากาศไม่ต้องพิธีการมาก แล้วมีแต่มวลสาวก HOSxP นะครับ จะได้ไม่ต้องฟังอะไรที่มันหมดกำลังใจในการพัฒนาโปรแกรมนะครับ)เพื่อนำปัญหามาเล่าสู่กันฟัง มาร่วมกันวิเคราะห์ปัญหาหาสาเหตุ การแก้ไข แนวทางในการพัฒนาด้านอื่นๆ ที่ยังขาด ฯลฯ คุยไปด้วย ร่ำสุราไปด้วย อะไรทำนองนี้ ไม่ต้องเป็นพิธีการมาก บรรยากาศแบบกันเองๆ แต่อย่างผมไม่มีอะไรไปร่วมแบ่งปันนะ แบบว่าไปขอรับอย่างเดียวอประมาณนี้ ไม่ทราบว่าจะไปร่วมด้วยหรือเปล่า อ.นาจ
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ chaokun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 20:30:50 PM »
0
สวัสดีครับ....
         น้องใหม่ในการใช้โปรแกรมHosXp ลงโปรแกรมมา 2 เดือน ขึ้นระบบเองมีอ.อ๊อดเป็นที่ปรึกษา พบปัญหาพอสมควร อยากเข้าร่วมอบรวมด้วยแต่ ไม่แน่ใจว่าจะทำให้ทาง อ.นาจปวดหัวหรือเปล่า มีรายการเมื่อไรรบกวนแจ้งด่วน ผ่านอ.อ๊อด ก็ได้ กำลังคิดวางแผนไปดูงานโปรแกรม ปรึกษาอ.อ๊อดอยู่ รพ.หลวงพ่อเปิ่น ยินดีต้อนรับหรือเปล่า

นายMONG chk

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
    • kkkhospital.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 03:48:41 AM »
0
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เสียดายที่ครั้งที่แล้ว ผอ.ไม่อนุญาตครับ ถ้ามีจริงส่งให้ด้วยครับ ของจอง
mail; naasaikw@hotmail.com
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp