ผู้เขียน หัวข้อ: การตัดยอดค่าใช้จ่ายเพื่อเบิกค่ารักษาพยาบาล  (อ่าน 4127 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Kop

• Full Member
  • Respect: 0
เนื่องจากพบปัญหาในการเรียกเก็บเงินดังนี้ครับ คือผู้ป่วยมานอนใน รพ. ตอนแรกใช้สิทธิ์ บัตรทอง แต่ในระยะเวลาที่นอนใน รพ. มีสิทธิ์ประกันสังคมของผู้ป่วยเกิดขึ้น ทำให้ต้องแยกค่ารักษาพยาบาลเป็น สองส่วน หาวิธีการแยกค่าใช้จ่ายไม่เจอครับ ว่าจะแยกยังไงดี เช่น สองวันแรกใช้สิทธิ์ 30 บาท แต่อีกสามวันหลังใช้สิทธิ์ ประกันสังคม หรืออาจจะไม่ใช้สองสิทธิ์นี้ แต่เป็นการใช้สิทธิ์สองสิทธิ์ในช่วงเวลาการรักษาเดียวกัน จะแยกค่าใช้จ่ายยังไงดีครับ เพราะดูที่สรุปมันจะเป็นยอดรวมทั้งหมด ไม่มีแยกเป็นวัน ๆ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ขอบคุณครับ
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้