ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือ 3 เล่ม จากพี่ชายทิศตะวันออก  (อ่าน 3320 ครั้ง)

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
หนังสือ 3 เล่ม จากพี่ชายทิศตะวันออก
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 01:22:01 AM »
0
ได้มีโอกาสพบกับพี่ชายท่านหนึ่ง ขณะที่กำลังทานข้าวต้มรอบดึกที่พี่กับน้อง Admin ใจดี ซื้อมาฝาก ได้คุยเรื่องมุมมองที่มนุษย์คนหนึ่งมีต่อโลกที่เราอาศัยอยู่ คุยไปคุยมาพี่เขาเลยเอาเอกสารที่รวบรวมเ็ป็นเล่มมาให้ในวันที่จะกลับบ้าน (สงสัยพี่เขาคิดว่าเจอพวกหลุดโลกเหมือนกันแล้ว  :) :) :) :)5555555555) จะว่าเป็นหนังสือก็ไม่เชิงครับ มีทั้งหมด 3 เล่ม  ชื่อ แผนที่คนทุกข์ แต่เท่าที่ผมอ่านบางส่วน ก็มีเนื้อหาน่าสนใจดีครับ แต่บางส่วน บางเรื่อง อ่านแล้วก็ยังงงๆอยู่ อาจะต้องปีนบันไดอ่าน  :) :) :) มีคนบอกว่าถ้าอ่านจนจบทั้งสามเล่ม อาจจะหลุดโลกก็ได้ครับ :) :) :) :) :) :)
แต่ขอขอบคุณมากครับ สำหรับหนังสือที่พี่ชายใจดีท่านหนึ่งให้มา
Yindee And Tan

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: หนังสือ 3 เล่ม จากพี่ชายทิศตะวันออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 07:45:33 AM »
0
อ้างถึง
มีคนบอกว่าถ้าอ่านจนจบทั้งสามเล่ม อาจจะหลุดโลกก็ได้ครับ
;D ;D ;D เวลาอ่านอย่าลืมคาดเข็มขัดนิรภัยและใส่หมวกกันน็อคด้วยนะครับ อ.นาจ จะได้ไม่หลุด ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
Re: หนังสือ 3 เล่ม จากพี่ชายทิศตะวันออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 08:39:58 AM »
0
อ้างถึง
มีคนบอกว่าถ้าอ่านจนจบทั้งสามเล่ม อาจจะหลุดโลกก็ได้ครับ
;D ;D ;D เวลาอ่านอย่าลืมคาดเข็มขัดนิรภัยและใส่หมวกกันน็อคด้วยนะครับ อ.นาจ จะได้ไม่หลุด ;D ;D ;D
น้า เค้าอ่านหนังสือ ไม่ได้ เล่น go cart -_-"
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE