ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่บอยและอ.ทุกท่าน ว่า My.cnf ของ X64 ใช้เหมือนเดิมไหมครับ  (อ่าน 2830 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
คืออยากทราบว่า my.cnf ใช้เหมือนเดิมได้ไหมครับ แล้วถ้าต้องเพิ่มหรือแก้ไขต้องแก้ตรงไหนครับ

แล้ว Mysql ใช้ โหลดตรงเมนูนี้ Linux Intel IA64 generic RPM downloads ใช่ไหมครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2009, 11:41:10 AM โดย pa_net »
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
คืออยากทราบว่า my.cnf ใช้เหมือนเดิมได้ไหมครับ แล้วถ้าต้องเพิ่มหรือแก้ไขต้องแก้ตรงไหนครับ

ใช้ได้เหมือนกัน

แล้ว Mysql ใช้ โหลดตรงเมนูนี้ Linux Intel IA64 generic RPM downloads ใช่ไหมครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

น่าจะเป็นที่รุ่นของ CPU ครับ

ส่วนใหญ่ รุ่นใหม่ ๆ 64 bit จะใช้

Linux AMD64 / Intel EM64T generic RPM downloads
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
ftp://www.mirror.in.th/mysql/Downloads/MySQL-5.1/
 64 bitจะลงท้ายด้วย x86_64  ครับ
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ pa_net

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านครับ ตอนนี้ได้ความรู้+ความกระจ่างแล้วครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19