ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพิ่ม script ใน variavle ให้หน่อยครับ  (อ่าน 2827 ครั้ง)

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
รบกวนเพิ่ม script ใน variavle ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 12:17:59 PM »
0
คือผมต้องการเพิ่ม spclty.name ลงใน RCPT-FORM ซึ่งเป็น tempreport ก็เลยลองสร้างเป็น variable ดูครับ(เพราะลอง join ธรรมดาแล้วปรากฏว่า รายการออกเบิ้ลทุกรายการถ้ามี visit >1 ครั้ง)ซึ่งก็เชื่อมไปถึงแค่ตาราง vn_stat ครับ และผมต้องการเชื่อมต่อไปตาราง spclty ซึ่งไม่มีส่วนใดๆ เชื่อมต่อกับ tempreport เลย  เลยขอรบกวน อ.ทั้งหลาย เพิ่ม spclty.name เข้าไปให้ด้วย รบกวนด้วยครับ(ไม่ถนัดเรื่อง variable เลย ;D)

ตัวอย่าง script ที่พอทำได้ แล้วก็ไปต่อไม่เป็นแล้วครับ ;D

Value := GetSQLStringData('select v.spclty from vn_stat v '+
'where v.hn="'+DBPipeline['name2']+'" ');
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนเพิ่ม script ใน variavle ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 12:24:46 PM »
0
พี่ต้องส่งฟอร์ม มาด้วยครับ

Re: รบกวนเพิ่ม script ใน variavle ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 14:03:23 PM »
0
สอบถามเพิ่มเติมครับ ในส่วนของ id ของฟอร์ม ที่เป็น รหัส เช่น 'ID-{DCF025B0-01D3-40E2-ADB1-FEE9016E07C0}' กับที่เป็น 'XXXXX' มันแตกต่างกันอย่างไรครับ แล้วมีผลต่อการ print ออกหรือไม่ออกของฟอร์มได้หรือเปล่าครับ ;D
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 15:39:49 PM »
0
แบบนี้ได้หรือเปล่าครับ

Value := GetSQLStringData('SELECT spclty.name  FROM vn_stat INNER JOIN   spclty ON spclty.spclty = vn_stat.spclty  where v.hn="'+DBPipeline['name2']+'"  order by vn desc  ');

ผมยังไม่ได้ทดสอบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2009, 15:48:30 PM โดย doraemon »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 20:21:19 PM »
0
ใช่เลยครับ อ.อ๊อด เดี๋ยวจะไปทดสอบดู ขอบคุณครับ ;D