ผู้เขียน หัวข้อ: Error ระบบการเงิน ?  (อ่าน 3045 ครั้ง)

Error ระบบการเงิน ?
« เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 16:22:49 PM »
0
 ??? ???เรียนถามท่านผู้รู้ครับ คือว่า ทำการลดค่าบริการให้คนไข้ โดยเข้าไปที่ปุ่ม ใบสั่งยา หน้าจอการเงิน ---> ที่ชนิดรายการ เลือกเป็น --> ส่วนลดเงินสด แล้วตรวจสอบยอด ยอดเงินก็ถูกโยกไปช่องส่วนลดแล้ว ถูกต้อง พอเสร็จแล้ว ทำการบันทึก แล้วมี Error ดังรูปที่แนบมาครับ  มันเกิดจะอะไรครับ เพราะว่าสถานะก็เปลี่ยนเป็นส่วนลดเงินสดแล้ว งง ??? ???
"สิ่งหนึ่งสิ่งใดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นทั้งปวงย่อมดับไปเป็นธรรมดา"
ขึ้นระบบ ต.ค 49  โดย : ทีม BMS
SERVER1>>>IBM  Xeon Xseries236 ram 8 G.
LINUX>>>Centos 5.0
HOsXP>>>3.54.1.14b
MySQL>>>mysql 5.1.30
SERVER2>>>HP Proliant ML150 ram 4 G.
windows2003 server

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: Error ระบบการเงิน ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 18:32:17 PM »
0
paidst มีแค่ 4 ค่า ไม่ใช่เหรอครับ คือ เบิกได้, เบิกไม่ได้, ค้างชำระ, และลูกหนี้สิทธิ์ แสดงว่ามีการไปเพิ่ม paidst เข้าไปเองอีกหรือเปล่า ทำให้ระบบ update paidst ที่นอกเหนือจาก 4 ค่านั้นไม่ได้ การจะลงส่วนลด ให้ลงจากหน้าจอการเงินไปเลยตามหมวดค่าใช้จ่ายเลย ไม่ต้องกำหนด paidst เพิ่มครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 19:52:34 PM »
0
paidst มีแค่ 4 ค่า ไม่ใช่เหรอครับ คือ เบิกได้, เบิกไม่ได้, ค้างชำระ, และลูกหนี้สิทธิ์ แสดงว่ามีการไปเพิ่ม paidst เข้าไปเองอีกหรือเปล่า ทำให้ระบบ update paidst ที่นอกเหนือจาก 4 ค่านั้นไม่ได้ การจะลงส่วนลด ให้ลงจากหน้าจอการเงินไปเลยตามหมวดค่าใช้จ่ายเลย ไม่ต้องกำหนด paidst เพิ่มครับ

. ??? ???.....ท่าน pop_hosxp  ครับ  ของผม มี 5  ค่า ครับ คือว่า  ไม่เคยเข้าไปเพิ่มเองเลยน่ะครับ  ตามรูปนี้ครับ....งง...งง..แล้วเวลาลด ก็ใช้หน้าจอการเงินตามปกติครับ (ตามรูป ชนิดรายการที่ต้องการเปลี่ยนก็มี 5 รายการครับ.....อ่า....แก้ไขงัยครับ....) ??? ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2011, 19:54:49 PM โดย เต่า...ตกมันส์... »
"สิ่งหนึ่งสิ่งใดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นทั้งปวงย่อมดับไปเป็นธรรมดา"
ขึ้นระบบ ต.ค 49  โดย : ทีม BMS
SERVER1>>>IBM  Xeon Xseries236 ram 8 G.
LINUX>>>Centos 5.0
HOsXP>>>3.54.1.14b
MySQL>>>mysql 5.1.30
SERVER2>>>HP Proliant ML150 ram 4 G.
windows2003 server

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 20:19:55 PM »
0
ขอโทษทีครับ มี 5 รายการครับ ลืมไปว่ามีส่วนลดเงินสดด้วย  :P :P

งั้นต้องตรวจสอบว่าค่าใช้จ่ายทุกรายการของคนนี้ได้กำหนดไว้หมดทุกรายการหรือยัง เพราะผมเห็นแต่ค่าบริการ มีค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ด้วยไหมครับ เนื่องจากค่าบริการน่าจะแค่ 50 บาท เหลืออีก 30 เป็นค่าอะไรครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net