ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ไหนมีอาการยังนี้บ้าง หัตถการผู้ป่วยใน ยกเลิกการใช้ไม่ได้  (อ่าน 5786 ครั้ง)

ใครเป็นเหมือนผมมั๊ย หัตถการผู้ป่วยใน ยกเลิกการใช้ไม่ได้ ตามรูปครับ (ใช้ V 53.4.9)  คือรายการมันซ้ำ จะยกเลิกการใช้ ใส่ N ที่ฟิว active_status ในตาราง ipt_oper_code แล้ว ก็ยังไม่ยอมยกเลิกให้ ทำงัยดีครับ
"สิ่งหนึ่งสิ่งใดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นทั้งปวงย่อมดับไปเป็นธรรมดา"
ขึ้นระบบ ต.ค 49  โดย : ทีม BMS
SERVER1>>>IBM  Xeon Xseries236 ram 8 G.
LINUX>>>Centos 5.0
HOsXP>>>3.54.1.14b
MySQL>>>mysql 5.1.30
SERVER2>>>HP Proliant ML150 ram 4 G.
windows2003 server

doramon

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ ~ Red Indian ~

• Hero Member
  • ~> Bangmod 17 <~
  • Respect: 0
    • www.hosxp.net
มันเอาจาก nondrugitems มาโชว์ค่ะ..ต้องไปยกเลิกที่ nondrugitems ด้วยเจ้าค่ะ
แต่ถ้าใน nondrugitems ทำไว้เชื่อมกับ oper_code หลายตัว ก็แย่เลย
~  N a L i e w  ~

.....ทดลองตามที่ อ.หลิวบอกแล้ว  คือไปยกเลิกการใช้ที่รายการค่ารักษาพยาบาล แล้วครับ ก็ยังไม่ได้อยู่ดี จริงๆ จะลบที่ ipt_oper_code ก็ได้ครับ แต่เป็นห่วงว่า รหัสที่ถูกใช้กับคนไข้ไปแล้ว ค่าใช้จ่าย หรือการทำรายงานย้อนหลังจะขาดข้อมูลในส่วนที่ลบนี้ไป  ทำงัยดีครับ...
"สิ่งหนึ่งสิ่งใดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นทั้งปวงย่อมดับไปเป็นธรรมดา"
ขึ้นระบบ ต.ค 49  โดย : ทีม BMS
SERVER1>>>IBM  Xeon Xseries236 ram 8 G.
SERVER2>>>HP Proliant ML150 ram 4 G.

ออฟไลน์ jackkawave

• HOSxP
    • http://kalasin.moph.go.th/hmh
อยากรู้เหมือนกันครับ  ;D ;D
โรงพยาบาลห้วยเม็ก  จังหวัดกาฬสินธุ์
Huaimek Hospital   Kalasin Thailand.
http://kalasin.moph.go.th/hmh
Admin : yingtanarak <Jack> <mobile: 08-9709-1044>
Facebook : ying-tanarak Jack
E-Mail :  yingtanarak@hotmail.com
Hosxp 3.58.2.12
Implement 27/08/2008 By : BMS. (khetrat & Aek-kapong)
Master : IBM X3400  Xeon 2.0GHz Ram8GB Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 1 : IBM X3400 Xeon 1.6GHz Ram8GB  Raid1 Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 2 : PC CPU Intel DualCoreE2180 2.0GHz. Ram2GB Windows Server2003
Max Client HOSxP : 60 Client

??? รอคำตอบจากท่านผู้รู้ครับ

.....ทดลองตามที่ อ.หลิวบอกแล้ว  คือไปยกเลิกการใช้ที่รายการค่ารักษาพยาบาล แล้วครับ ก็ยังไม่ได้อยู่ดี จริงๆ จะลบที่ ipt_oper_code ก็ได้ครับ แต่เป็นห่วงว่า รหัสที่ถูกใช้กับคนไข้ไปแล้ว ค่าใช้จ่าย หรือการทำรายงานย้อนหลังจะขาดข้อมูลในส่วนที่ลบนี้ไป  ทำงัยดีครับ...

ตอนพี่รุ่งยกเลิกที่รายการค่ารักษาพยาบาล ลองปิดโปรแกรมแล้วเข้าใหม่ป่ะคะ?

หลิวลองอีกครั้งก็ยังได้นะคะ
1. ลองคีย์รายการที่มีอยู่ (รายชื่อก็จะแสดง)
2. ยกเลิกรายการนั้น..แล้วปิดหน้าจอไป
3. เปิดเข้ามาคีย์รายการที่ยกเลิกไป..ตอนนี้รายการนั้นหายไปแล้วค่ะ (ไม่มีให้เลือก)

ถ้าคีย์ที่ drugsplofile นั้นได้ครับ เพราะผมคิดว่ามันน่าจะ link จาก nondrugsitems โดยตรง  แต่ถ้าคีย์ที่ tab หัตถการ ในระบบผู้ป่วยใน ยังไม่ได้ครับ ถึงจะยกเลิกการใช้หน้าลงทะเบียนค่ารักษาแล้ว ก็ยังไม่หายครับ เพราะผมเข้าใจว่ามันจะดึงข้อมูลจาก ipt_oper_code ครับ (ถึงแม้จะยกเลิกการใช้หน้าลงทะเบียนค่ารักษาแล้วก็ตาม)
ทำงัยดีครับ อ.หลิว

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D ถ้ารายการมันซ้ำทำไมไม่ใช้ tools ตัวนี้ล่ะครับ รวมให้เหลือรายการเดียว ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ถ้าคีย์ที่ drugsplofile นั้นได้ครับ เพราะผมคิดว่ามันน่าจะ link จาก nondrugsitems โดยตรง  แต่ถ้าคีย์ที่ tab หัตถการ ในระบบผู้ป่วยใน ยังไม่ได้ครับ ถึงจะยกเลิกการใช้หน้าลงทะเบียนค่ารักษาแล้ว ก็ยังไม่หายครับ เพราะผมเข้าใจว่ามันจะดึงข้อมูลจาก ipt_oper_code ครับ (ถึงแม้จะยกเลิกการใช้หน้าลงทะเบียนค่ารักษาแล้วก็ตาม)
ทำงัยดีครับ อ.หลิว

อ๋อ..พึ่งเข้าใจเจ้าค่ะ
มันเป็นข้อผิดพลาดจริงๆ
ขอบคุณที่ช่วยแจ้งนะเจ้าคะ ;)

;D ;D ;D ถ้ารายการมันซ้ำทำไมไม่ใช้ tools ตัวนี้ล่ะครับ รวมให้เหลือรายการเดียว ;D ;D ;D

ระหว่างที่รอการแก้ไขยังไงลองพิจารณาวิธีที่น้าแนะนำด้วยนะเจ้าคะ :)

ใช้เลย  ;D

พี่อ๊อดต้องบอก "ใช่เลย" มันเป็นบัค!!..ซิคะ
บอก "ใช้เลย" หลิวก็นึกว่าใช้ได้..อิอิ ;D

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ใช้เลย  ;D

พี่อ๊อดต้องบอก "ใช่เลย" มันเป็นบัค!!..ซิคะ
บอก "ใช้เลย" หลิวก็นึกว่าใช้ได้..อิอิ ;D
พอดีพี่อ๊อดพูดเหน่อไปหน่อย เลยพิมพ์เหน่อไปด้วย :D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ใช้เลย  ;D

พอดีพี่อ๊อดพูดเหน่อไปหน่อย เลยพิมพ์เหน่อไปด้วย :D ;D

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!