ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องใบเสร็จเก็บเงิน ครับ  (อ่าน 5351 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiae

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลสองจังหวัดแพร่
ห้องใบเสร็จเก็บเงิน ครับ
« เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 21:07:56 PM »
0
อ.ชัยพร และท่านผู้รู้ ครับ
สอบถามครับ ห้องใบเสร็จเก็บเงิน โปรแกรมจะมีหน้าจอ ให้ใส่ยอดเงินที่รับมา และมีเงินทอน ให้ผู้ป่วย
ผมอยากทราบว่า ยอดเงินที่รับมา กับเงินทอน ถูกเก็บอยู่ใน Table อะไรครับ จะเอามาทำรายงานครับ
และ
- รายงาน ระบบ >ระบบ OPD >รายงาน 506 ไม่ Active ครับ
ขอบคุณครับ
Mr.Narongsuk Ruktim
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร
็HOSxPVersion3.51.2.11

ออฟไลน์ nillada

• Full Member
  • Respect: 0
Re: ห้องใบเสร็จเก็บเงิน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 00:52:56 AM »
0
ข้อ 1 ยังไม่เข้าใจวัตถุประสงค์เท่าใหร่ ยกตัวอย่างรายงานที่ต้องการด้วยครับเผื่อว่าพอจะแนะนำได้
ข้อ 2 ให้ใช้ใน รายงาน--->รายงานระบบ--->เวชระเบียน--->OPD/IPD ครับ....
รพ.กุดชุม(30 เตียง) Run ระบบ 1 ก.พ 49(เต็มระบบ)
.....................................
Linux:Oracle Linux5.6 ;Databases:MySQL 5.5.9 XtraDB; Client: WinXP SP2(70 เครื่อง);
HOSxP Ver ใหม่เสมอ
Inventory 3.54.2.2