ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ อนุญาต เรียนถาม อ.mn หน่อยครับ ในเมนู บันทึกผลวินิจ พิมพ์แล้ว รายการยา ซ้ำกับคนอื่นครับ  (อ่าน 2517 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
ที่ รพ ผมจะใช้เมนูนี้ เพื่อ พิมพ์ สติกเกอร์ แปะ ปัญหานี้ ก้มีมานานแล้วครับ  เกิดนาน ๆ ที่ เดือนหนึ่งจะเจอ สัก ครั้ง หรือ สองครังครับ มาดูที่ตัว Report ก็ปรกติ วิธีแก้ไข ตอนนี้ คือ ออกจาก โปรแกรม Hosxp แล้วเข้าใหม่ ก็จะหาย เป็น ปรกติ ใน ขณะที่เครื่องนี้จะเปิดเมนูนี้ทิ้งไว้นานๆ เพื่อเลือกคนไข้ สาเหตุที่เปิดไว้นาน ๆ มันจะมีผล ทำให้ ชุดคำสั่งค้างได้ไหมครับ  ถ้าพิมพ์อยู่แล้วไม่ออก แล้วเข้าใหม่ก็จะเป็น ตลอดคือไปเลือกรายการยาคนอื่นมาพิมพ์ใส่ แต่รายการอื่น ชื่อ ที่อยู่ อาการสำคัญ ความดัน นน. diag ถูกต้องหมด ยกเว้นรายการ ยา ไปลองอีกเครื่อง พิพม์ออกมาก็ ปรกติดีครับ จึงอยากขอความ กรุณา ช่วย ตรวจสอบชุดคำสั่งให้ที่ครับ ว่าสาเหตุเกิดจากที่ไหน หรือที่ ตัวรายงานครับ ผมจะได้ปรับแก้ให้ถูกต้องครับอยาก เพื่อไม่ให้เกิดปัญหา แปะรายการยาผิด เพราะ เจ้าหน้าที่จะไม่ค่อยได้ดู เพราะคนไข้เยอะ อาจจะเกิดความผิดพลาด ได้ครับ
แต่ปัญหานี้ จะเจอ นานๆ ทีครับ แต่ถ้าติดผิด ต้องมา นั่งแกะติดใหม่ และมีผลต่อคนไข้ด้วย จึงอยากหาวิธีแก้ให้ได้โดยเร็วครับ  :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2011, 12:32:10 PM โดย Apiruk_Jbhos »
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/