ผู้เขียน หัวข้อ: Syn""""" กดทิ้งไว้ครึ่งค่อนวันไม่เห็นมีไรเคลื่อนไหวเลยครับ  (อ่าน 3433 ครั้ง)

ออฟไลน์ auing

• Full Member
  • Respect: 0
พอดีมีการออกหน่วยแล้วทีนี้ผมจะกลับเอาข้อมูลเหล่านั้นมา Syn"" เข้ากับ Server หลักที่ รพ.
ผมใส่ Ip /database /user/passw" แล้วก็เลือกวันที่  แล้วกดปุ่ม  Syn"""  แต่ไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆ เลยครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???
ขอบคุณครับ
์Nophadon Promsuวรรณ
็HosXP version 3.57.11.5
santisuk Hos.

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ::) ช่วยอธิบายให้ละเอียด อีกนิดครับ

back/restore เข้า notebook  แล้วก่อนใช้งานได้ติ๊ก offline mode หรือเปล่า

ออกไปให้บริการกลับมาแล้ว

IP ที่หน้า connection ต้องเป็น localhost อยู่นะครับ
พอเข้ามาหน้า offline data sync  ตรง ip เป็นของเครื่อง server ใช่หรือไม่
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

::) ช่วยอธิบายให้ละเอียด อีกนิดครับ

back/restore เข้า notebook  แล้วก่อนใช้งานได้ติ๊ก offline mode หรือเปล่า

ออกไปให้บริการกลับมาแล้ว

IP ที่หน้า connection ต้องเป็น localhost อยู่นะครับ
พอเข้ามาหน้า offline data sync  ตรง ip เป็นของเครื่อง server ใช่หรือไม่

ครับผม
back/restore เข้า notebook  แล้วก่อนใช้งานได้ติ๊ก offline mode หรือเปล่า...............//  ทำตามขั้นตอนแบบที่อาจารย์กล่าวทุกอย่างครับ

IP ที่หน้า connection ต้องเป็น localhost อยู่นะครับ.........../// เป็นของ localhost แล้วครับ 127.0.0.1

พอเข้ามาหน้า offline data sync  ตรง ip เป็นของเครื่อง server ใช่หรือไม่ """""""""// ทั้ง ip ทั้งชื่อฐาน User passw เป็นของเครื่อง Server ครับ

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ??? ก็น่าจะได้นะ งั้นลองอีกแบบดู  ใช้อีกเครื่อง connection มาที่ notebook แล้ว sync เข้า server ใหม่อีกรอบ ว่าจะวิ่งหรือเปล่า
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

??? ก็น่าจะได้นะ งั้นลองอีกแบบดู  ใช้อีกเครื่อง connection มาที่ notebook แล้ว sync เข้า server ใหม่อีกรอบ ว่าจะวิ่งหรือเปล่า

ยังไงครับ ผมงง ??? ??? ??? ??? ???

ใช้  Pc เหรอครับ  ตั้ง ip local  Sync เข้า Server ????? ??? ??? ??? ???

ยังไงครับ ผมงง ??? ??? ??? ??? ???

ใช้  Pc เหรอครับ  ตั้ง ip local  Sync เข้า Server ????? ??? ??? ??? ???

ผมใช้ PC ต่อตามที่ อาจารย์แนะนำแล้วครับ  ตอนนี้ยังนิ่งอยู่... ;D ;D ;D ??? ??? ??? ??? ???