ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Engine กับขอ my.cnf ram 8G  (อ่าน 2846 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
สอบถามเรื่อง Engine กับขอ my.cnf ram 8G
« เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 07:44:56 AM »
0
ขอสอบถามนะครับว่าถ้าฐานข้อมูลทั้งหมดใช้ enggine แบบ Innodb ระบบจะทำงานช้าไหม ถ้าเกิดใช้งานRam  8 G แล้วก็คนไข้ประมาณ 700 กว่าคนต่อวัน ครับ (คือผมไม่ค่อยรู้เรื่อง mysql เท่าไหร่)
และก็ขอรบกวนอ.ท่านทุกท่านเกี่ยวกับ my.cnf แรม 8Gb ด้วยนะครับ ช่วยส่งมาด้วยครับ 
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19