ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามและขอไฟล์ตัวอย่าง Server เก็บรูปภาพหน่อยครับ  (อ่าน 3702 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
ขอถามหน่อยครับ คือต้องทำ Server สำหรับเก็บรูปภาพอย่างไรครับ พอดีกำลังจะทำServer สำหรับเก็บรูปภาพ ห้องทันตกรรมอยู่ครับ หรือมีไฟล์ที่ทำเกี่ยวกับ Server ภาพ ก็จะขอบพระคุณมากครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามและขอไฟล์ตัวอย่าง Server เก็บรูปภาพหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 16:48:59 PM »
0
ทำเครื่องสำรองฐานข้อมูล hosxp ที่รพ ใช้ีอีกเครื่อง ก็ทำงานได้เลยครับ

แล้วไปกำหนดที่ system setting

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
Re: สอบถามและขอไฟล์ตัวอย่าง Server เก็บรูปภาพหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 19:58:19 PM »
0
ครับ ผมจะลองทำดูแต่ว่า เมื่อเอาไปวางแล้ว ต้องวางตรงไหนครับ อาจารย์และก็จะเรียกมาอย่างไงครับผม
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555

doramon

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 08:58:47 AM »
0
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10169.msg59976#new
ดูแล้วครับ อาจารย์แต่ว่า ไม่เข้าใจตรง สร้างตารางเก็บ ลงท้ายด้วย  ชื่อตาราง_image   และ  ชื่อตาราง_log   เวลา up str ต้องตรวจสอบด้วยว่ามีตารางเพิ่มหรือเปล่า
ว่าต้องสร้างเป็นชื่อตารางของเรา แล้วต้องการทำ replicate ข้อมูลหลักออกมาไหมครับ