ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการคีย์ข้อมูล  (อ่าน 2066 ครั้ง)

ออฟไลน์ uthai_c

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ปัญหาการคีย์ข้อมูล
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:31:03 AM »
0
การคีย์ข้อมูลบางทีจะขึ้นคำว่าError OccurredThe application has encountered a problem.We are sorry for the inconvenience.---------------------------------------------OPD Screen CDS : Cannot perform this operation on a closeddataset.To see what data the error report contains, click here.พบคำว่า O.K.ทำในเครื่องลูกนะคะ......ลองปิดโปรแกรม BMS e-care แล้วเข้ามาใหม่ นั่งบันทึกแฟ้มข้อมูลคนไข้ต่อไป ทำได้อีกแค่ 2 แฟ้ม ก็ขึ้น Error แบบข้อความข้างต้นที่กล่าวมาเหมือนเดิม.............ในเครื่องลูกส่วนเครื่องแม่ ปรกติดี ไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้นเลยคะ/

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: ปัญหาการคีย์ข้อมูล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:42:45 AM »
0
1. กรุณาแนะนำตัว และหน่วยงานที่ชัดเจนครับ เพืื่อการช่วยเหลือจาก BMS
2. กรุณา Capture ภาพประกอบครับ ขณะทำบริการดังกล่าวประกอบกระทู้
3. กรุณา อธิบาย Flow การบันทึกข้อมูลอีกสักนิดครับ ว่าเกิดในขั้นตอนใด
4. กรุณาบอก เวอร์ชันที่ใช้งานจริงครับในหน่วยบริการ เหมือนกัน ทุกเครื่องหรือไม่
5. Database Server ได้ทำการ Upgrade Structure หรือยังครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x