ผู้เขียน หัวข้อ: เสมือนว่าจะเป็น เพราะ Report Component ของ Delphi มีปัญหาครับใน Version 55.7.13  (อ่าน 4796 ครั้ง)

ออฟไลน์ mashimaro

• Sr. Member
  • ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
  • Respect: +8
ก่อนหน้าที่ผมจะเจอปัญหาตรงนี้ครับ ผมได้ทำ Report ขึ้นมา 1 Report เพื่อให้ User ได้ใช้

ตอกเริ่มแรกเลยเมื่อก่อนหน้านี้ผมทำจากเวอร์ชั่น ปี 54 ผมทำเสร็จเรียบร้อยแล้วยังพิมพ์ได้ครบถ้วน

เนื้อหาข้อมูลไม่ตกหล่น แต่เมื่อเรานำ Report มาปรับแก้บน Version ใหม่(ของผมคือเวอร์ชั่น 55.7.13) และพิมพ์ออกมา

ตัวหนังสือขาดหายไปครับ อ่านไม่รู้เรื่องเลยครับ หาวิธีแก้ไขนานหลายวันครับจึงแจ้งปัญหาให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ปล. เวอร์ชั่นใหม่ ๆ ได้แก้ไขตรงนี้ไปหรือยังครับ ถ้าแก้ไขไปแล้วก็ขอให้ผ่านไปได้เลยครับ
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
งานหนักไม่เคยฆ่าคน
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ส่ง Form report ที่มีปัญหาเข้ามาได้หรือเปล่าครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

• ทำทุกอย่างให้เต็มที่ ที่สุดแม้มันจะยากสักเท่าไหร่ เราจะผ่านมันไปได้
ส่ง Form report ที่มีปัญหาเข้ามาได้หรือเปล่าครับ

ผมแนบไฟล์มาให้ในกระทู้แล้วครับ ลอง Modify จากเวอร์ชั่นที่ผมแจ้งมาดูครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 09:09:27 AM โดย mashimaro »
Mashimaro
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่สอด ตาก (รพท.420 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP มกราคม 2554 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.54.1.3 วันที่ 8 ก.พ. 54
Main Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL
Slave Server  :  Server OS Linux CentOS 5.5  MySQL 5.1.23  HP Proliant ML150G3 Server
           Intel Xeon 5130 Dual Core Processor 2 GHz HDD 147 GB RAM 4 GB
ขึ้นระบบ  โดย บ.BMS  มกราคม 54   เข้าทำงานใน รพ. สิงหาคม 53
ขอขอบคุณ ทีมงานขึ้นระบบของคุณวินัย
e-mail:  amnat_kalwtunkum@hotmail.com

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
อ. โก้ แนะนำให้ใช้ ReportDesigner ของเวอร์ชัน 3.55.4.20 แล้วเปลี่ยนชื่อเป็นอย่างอื่น
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

อ. โก้ แนะนำให้ใช้ ReportDesigner ของเวอร์ชัน 3.55.4.20 แล้วเปลี่ยนชื่อเป็นอย่างอื่น

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำครับ ผมแก้ไข้ไปใช้เวอร์ชั่นปี 54 แล้วครับดังนั้นผมจึงโพสเพื่อให้ อ.Manoi มาแก้ปัญหาที่แท้จริงครับ เพื่อว่าคนอื่นจะได้ไม่มาเจอตรงนี้ครับ
Mashimaro

ออฟไลน์ farmonline

• Nobody Perfect
  • Respect: 0
    • Piyanat Blog

ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ครับ แต่ก็อยากให้ Report Designer ตัวใหม่ใช้ได้เร็วๆครับ
ปิยะณัฐ นิ่มขุนทด (Farm)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ - โรงพยาบาลวิเชียรบุรี จ.เพชรบูรณ์
Email farmonline@gmail.com
MSN farmonline@hotmail.com
HOSxP V. 3.54.X.X MySQL 5.1.30
<b>Show the world what I can do!</b>
โปรแกรม HOSxP2Depression2011 https://sites.google.com/site/hosxp2depression2011

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ที่ผมแนะนำ ไม่ได้เป็นการแก้ปัญหาเรื่องตัวหนังสือขาดหายนะครับ ผมยังไม่เคยเจอ error แบบนี้ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)