ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอาจารย์เรื่องการซักประวัติไข้หวัดนก  (อ่าน 7461 ครั้ง)

ออฟไลน์ burge

• Full Member
  • Respect: 0
กรณีที่หน้าห้องตรวจซักประวัติไข้หวัดนก ติก ถูกตรงการซักประวัติ  รายการอีก3 อย่างไม่ได้ติกกด เซพ
มันบันทึกไว้ที่ไหนครับ เพราะใน opd card ตรงccไม่ปรากฎให้เห็นหรือว่าอ.ออกแบบให้เก้บเป้น yกับn
มันน่าจะปรากฎที่ opd card นะครับ ผมลองวิวใน patient EMR ไม่เจอ อาจต้องรอเวอร์ชั่นต่อไป  ต้องขอบคุณอาจารย์ครับ สำหรับโปรแกรมดีๆ
mr.boekroek unin;  laokwhan hospital
server  HP ml 110 3.0GHz ram 512 Mb
MySql 5.0.37   Hosxp version 3.51.3.28
เริ่มใช้ 1 พย 2548

ออฟไลน์ chronoX

• Sr. Member
  • Respect: +10
    • รพ.สมเด็จพระยุพราชท่าบ่อ
Re: ถามอาจารย์เรื่องการซักประวัติไข้หวัดนก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 00:04:43 AM »
0
จากที่ผมได้แจ้งให้อ. ทำเรื่อง การคัดกรองไข้หวัดนก
ผมขอเพิ่มเติมจากคุณ burge นะครับ ว่า ควรจะมีการแจ้งไปยังจุดต่างๆที่คนไข้มาในวันนั้นด้วยว่า
เป็นคนไข้ที่คัดกรองไข้หวัดนก เจ้าหน้าที่ในหน่วยงานหรือแพทย์ผู้ตรวจนั้นจะได้ ป้องกัน และรับรู้หาวิธีการรักษาต่อไป (อาจจะเป็น alert note หรือ ตัวหนังสือสีแดง) แล้วน่าจะมีในส่วนซักประวัติของห้องตรวจแพทย์ด้วยนะครับ
Kreangrit  Pakjinda  Position: Administrator&Programmer @ Thabo Crown Prince Hospital,
Server:OS Linux CenOS 7,RAM 64 Gb HDD 1 TB,Mysql 5.5.31
Slave:OS Linux CenOS 7  Cient:WindowsXP ,7
HOSxP Version 3.59.3.21
http://www.thabohospital.com

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ถามอาจารย์เรื่องการซักประวัติไข้หวัดนก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 01:39:04 AM »
0
ข้อมูลการคัดกรองถูกบันทึกไว้ในตาราง bird_flu_screen ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ burge

• Full Member
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 02:56:03 AM »
0
1.หน้าจอซักประวัติไข้หวัดนกที่ Er กับ ห้อง หมอยังไม่มีครับ หมอจะรู้ได้อย่างไรว่าซักประวัติที่หน้าห้องแล้ว มันจะแสดงที่ห้องหมอย่างไร
2.เรื่องการส่งconsult แพทย์ ที่ผู้ป่วยใน consultแพทย์ที่ ห้องตรวจ อย่างไรครับ
3.เรื่องการส่ง consult  ทันตแพทย์จากผู้ป่วยในทำอย่างไรครับ  ของผมใช้ตรงรายการหัตการทันกรรมเพิ่มรายการ ส่งปรึกษาทันตแพย์    ในเมนูบำรุงรักษาระบบ----ลงทะเบียน---รายการหัตการทันตกรรม
                      เจ้าหนูจำไมมาเอง  คนเราต้องโง่ก่อนฉลาดเสมอ
mr.boekroek unin;  laokwhan hospital
server  HP ml 110 3.0GHz ram 512 Mb
MySql 5.0.37   Hosxp version 3.51.3.28
เริ่มใช้ 1 พย 2548