ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่อง "บันทึกคัดกรองความเสี่ยงโรคเบาหวานความดัน" ครับ  (อ่าน 2961 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toptech สวนทองพันธุ์ไม้สุโขทัย

• Full Member
  • สวนทองพันธุ์ไม้ จ.สุโขทัย
  • Respect: 0
เรียน ท่านอาจารย์และพี่ๆ HOSxP ทุกท่านครับ
        ผมขอคำแนะนำและขอความช่วยเหลือเรื่อง "บันทึกคัดกรองความเสี่ยงโรคเบาหวานความดัน" ครับ
คือผมไม่สามารถอธิบายกับ User ได้ว่า ผลการประเมินเบาหวาน, ความดัน, Stroke, Obesity, อัมพฤกษ์ ที่ปรากฎให้อัตโนมัติหลังจากบันทึกคัดกรองความเสี่ยงโรคเบาหวานและความดัน และไม่สามารถแก้ไขได้ด้วย
        คืออยากทราบว่าที่มาของผลการประิเมินต่างๆ มาจากการบันทึกค่าหน้าต่างไหนครับ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
ท๊อป รพ.ศรีสังวรสุโขทัย
ธนัญชกร  เชยวัดเกาะ
Admin
ศูนย์ ICT รพ.ศรีสังวรสุโขทัย

http://www.gardengolden.com

ออฟไลน์ auto_iit5

ลองศึกษาจาก คู่มือการคัดกรอง อยู่หน้าแรกของระบบคัดกรองครับ

มี Flow การประเมินผล จะทราบที่มาของผลประเมินที่มาแสดงอัตโนมัติด้านหน้า
Mr.Jaras
MSN : auto_iit5@hotmail.com
อบรม Admin โดยทีม สสจ.ร้อยเอ็ด 27-29/05/2552
HOSxP-PCU 13 แห่ง ขึ้นระบบเอง 01/04/2552
อบรม HOSxP-PCU โดย BMS ชะอำ 17-19/08/2552
HOSxP_PCU 3.52.6.7 + Update
CentOS 5.5x86_64+ Percona-Server-51-5.1.59 ,Server Core2 Quad 8400 ,HDD SATA 500 G ,RAM 4 G

ขอบคุณ"ปัญหา"ที่ทำให้เรารู้จักคำว่า"ประสบการณ์"

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
มาจากระบบทะเบียนคลินิกพิเศษ หรือ ระบบงานเชิงรุก..เมนู   คัดกรองความเสี่ยง  15 ปีขึ้นไป  และขั้นตอนของข้อมูล ตามภาพ มาตรฐานกระทรวงสาธารณสุข ครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ Toptech สวนทองพันธุ์ไม้สุโขทัย

ขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ
ท๊อป รพ.ศรีสังวร
ธนัญชกร  เชยวัดเกาะ
Admin
ศูนย์ ICT รพ.ศรีสังวรสุโขทัย

http://www.gardengolden.com