ผู้เขียน หัวข้อ: อ. MN ครับ พบปัญหาขณะลงบันทึก Med. Profile ครับ  (อ่าน 2949 ครั้ง)

ออฟไลน์ roxas

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
0
คือลงบันทึก Drug Profile (ลงบันทึกสั่งยา One Day ครับ)
พอกดบันทึกมี System Message ขึ้นว่า

System Message:

SQL Errors : Duplicate entry '490001271' for key 1

และมี Dialog ขึ้นให้ Skip / Ignore / Correct

(ซึ่งไม่แน่ใจว่าอะไร error เลย skip ไปก่อน)

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และต้องแก้ไขอย่างไรครับ

(ใช้ version 2.49.10.20 ครับ)
โรงพยาบาลสันติสุข
อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: อ. MN ครับ พบปัญหาขณะลงบันทึก Med. Profile ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 03:41:07 AM »
0
REINDEX

ออฟไลน์ roxas

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
Re: อ. MN ครับ พบปัญหาขณะลงบันทึก Med. Profile ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 07:59:02 AM »
0
ขอบคุณครับ  :D
โรงพยาบาลสันติสุข
อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน