ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาให้อาจารย์ทุกท่านช่วยตอบครับ  (อ่าน 2778 ครั้ง)

ออฟไลน์ prawit_mrl

• Newbie
  • *
  • ถ้าใช้ IT ก็ควรลด Paper
  • Respect: 0
0
1. แพทย์สั่ง lab ล่วงหน้า พอถึงวันนัด ห้องบัตรลงทะเบียนผู้ป่วยแล้วมี popup lab ล่วงหน้าขึ้นมา ห้องบัตรที่ได้รับสิทธิ์สั่ง lab ล่วงหน้าก็กดส่ง lab แต่พอมาดูรายการ " ชื่อแพทย์ผู้สั่ง lab " มันกลายเป็นเจ้าหน้าที่ห้องบัตรเป็นผู้สั่ง lab...แบบนี้มันแหม่งๆชอบกล
2. ห้อง ER ลงวินิจฉัย บันทึกข้อมูลแล้ว พอกลับมาแก้ไขวินิจฉัยเดิม สามารถแก้ไขและบันทึกได้ แต่พอกลับมาดูใหม่ มันกลับเป็นเหมือนตอนก่อนแก้ไข
3. รูปภาพที่ ER พอเพิ่มไปแล้วไม่สามารถลบได้ แต่เปลี่ยนรูปได้
....รบกวนอาจารย์ช่วยชี้แนะด้วยครับ...
รพ.ดอนเจดีย์ ใช้ระบบเครือข่าย Mitnet และยกเลิก OPD Card ตั้งแต่ปี 2544 เปลี่ยนมาเป็นระบบ HosXP วันที่ 15 สิงหาคม 2552 ปัจจุบันนำระบบสแกนเอกสารมาใช้เพื่อจัดเก็บประวัติการตรวจต่างๆรวมทั้งแฟ้มเวชระเบียนเพื่อให้สามารถดูข้อมูลผ่านประวัติผู้ป่วยได้

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: มีปัญหาให้อาจารย์ทุกท่านช่วยตอบครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:41:54 AM »
0
ข้อ 2   ผมใช้  3.54.12.20  ปัญหาลบหรือแก้ไขวินิจฉัยโรคในระบบโมดูล ER เป็นเช่นกันจริง ๆ ครับ
ต้องไปใช้  เมนูลงบันทึกการรักษาผู้ป่วยนอก  แทนครับ.. ถึงจะลบหรือแก้ไขลำดับโรคหลัก โรคร่วมได้...ของ ER ได้

ส่วนข้อแรกคงเป็นมาหลายเวอร์ชันแล้ว....ว่าแต่ ที่ รพ.ดอนเจดีย์ ใช้เวอร์ชันไหนอยู่ครับ..  8) 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2011, 09:59:27 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ prawit_mrl

• Newbie
  • *
  • ถ้าใช้ IT ก็ควรลด Paper
  • Respect: 0
Re: มีปัญหาให้อาจารย์ทุกท่านช่วยตอบครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:57:13 AM »
0
3.54.11.29 ครับ
รพ.ดอนเจดีย์ ใช้ระบบเครือข่าย Mitnet และยกเลิก OPD Card ตั้งแต่ปี 2544 เปลี่ยนมาเป็นระบบ HosXP วันที่ 15 สิงหาคม 2552 ปัจจุบันนำระบบสแกนเอกสารมาใช้เพื่อจัดเก็บประวัติการตรวจต่างๆรวมทั้งแฟ้มเวชระเบียนเพื่อให้สามารถดูข้อมูลผ่านประวัติผู้ป่วยได้