ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยนะครับ  (อ่าน 1899 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tawan_UC

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ขอสอบถามหน่อยนะครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:29:10 AM »
0
ส่งเสริม
       เมื่อเราต้องการลงรายงานวัคซีน เช่น เมื่อเราลงวัคซีน "หัด" แล้วบันทึก 
       แล้วเราต้องไปดูที่ไหนล่ะครับ เพราะผมงมนานล่ะครับ

Xray 
       การส่งข้อมูลการ Xray จาก OPD,IPD,ER ทำไมไม่ลิงค์หากันล่ะครับ เพราะ เมื่อห้อง Xray ต้องการดูคนไข้ที่ส่งมา Xray  ไม่มี ตอนนี้ต้องใช้การเขียนส่งเอา

Word
       ถ้าเราไม่ต้องการให้ไดแอ็ค ขึ้นมาในใบวินิจฉัยจะทำไงครับ 
งานหลักประกันสุขภาพ (Unit center)
โรงพยาบาลสุวรรณคูหา จ.หนองบัวลำภู (ขนาด 30 เตียง)
Server CentOS Pentium 4 Ram 2 GB
 เริ่มใช้ HOSXP เมื่อ 21 กันยายน 2551 แต่มาลงใหม่เมื่อวันที่ 22 กันยายน 2551  By.BMS Team
ผู้กำลังศึกษาโปรแกรม Hosxp และต้องการความช่วยเหลือในทุกๆด้าน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ