ผู้เขียน หัวข้อ: DebugWindownForm มันฟ้องครับ  (อ่าน 2792 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut

• Full Member
  • Respect: 0
DebugWindownForm มันฟ้องครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 09:37:20 AM »
0
พอ login เข้ามามันจะฟ้อง ตามรูปครับ ผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ เพราะผม นำตัวแบ็คอัป ของ v.3.50.7.17 พอแบ็คอัปผมจะติ๊ก skip log data ครับ ผมก็ทำการ restor data มันจะเข้าlog in ไม่ได้ครับ ผมไปดูที่ data sql มันจะไม่มี ksklog ครับ แต่ถ้าผมไม่ติ๊ก ผมจะ backup data ไม่ได้ครับ แล้วผมก็นำ ตาราง เปล่า ของ ksklog มาใส่ ถึงจะเข้า hosxp ได้ ครับ แล้วผมก็ทำการ check data auto repair พอเสร็จมันก็ฟ้องตามภาพครับ ขอรบกวนครับ ผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ
Mr.nutthasit  Romsri  Chumphae Hospital 
Mail tonoromsri@hotmail.com 
Hosxp  3.56.1.30 
Server: CentOS 5.2  64 bit ram 10 G Mysql 5.1.30 64 bit
Slave  : CentOS 5.2  64 bit ram   4 G Mysql 5.1.30 64 bit

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
Re: DebugWindownForm มันฟ้องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 10:57:41 AM »
0
ใชคำสั่งนี้ตรวจสอบ ksklog_id ล่าสุดของตาราง ksklog
โค๊ด: SQL
  1. SELECT MAX(ksklog_id)
  2. FROM ksklog
หลังจากที่ได้ ksklog_id  มาแล้วให้ไปแก้ ksklog_id ในตาราง serial ให้ตรงกันครับ
โค๊ด: SQL
  1. SELECT * FROM serial
  2. WHERE name LIKE'ksklog_id'
แนะนำ เนื่องจาก ตาราง ksklog จะมีการเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา ควรจะทำตอนที่ระบบหยุดก่อนจะดีกว่าครับ
Yindee And Tan

ออฟไลน์ SrWooD

• Respect: +1
Re: DebugWindownForm มันฟ้องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 11:15:11 AM »
0
อ.อ๊อด ป่วย อ.นาจ แทน
สุดยอดครับ
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 13:40:48 PM »
0
หาก restore ข้อมูลที่ไม่ได้สำรองทุกตาราง หลังจาก restore เสร็จแล้ว ให้เข้า Emergency mode แล้วทำการ Upgrade structure ก่่อนครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD