ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันสังคม ssndata ส่งออกข้อมูลไม่ได้ครับ  (อ่าน 6592 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut

• Full Member
  • Respect: 0
ประกันสังคม ssndata ส่งออกข้อมูลไม่ได้ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 22:09:55 PM »
0
จะต้องแก้ไขอย่างไรครับ version 2.49.10.17
Mr.nutthasit  Romsri  Chumphae Hospital 
Mail tonoromsri@hotmail.com 
Hosxp  3.56.1.30 
Server: CentOS 5.2  64 bit ram 10 G Mysql 5.1.30 64 bit
Slave  : CentOS 5.2  64 bit ram   4 G Mysql 5.1.30 64 bit

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
Re: ประกันสังคม ssndata ส่งออกข้อมูลไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 22:46:45 PM »
0
้เปลี่ยน ที่อยู่ของ file ssndata ไปที่อยู่ที่แท้จริงของไฟล์ดังกล่าวครับ
เพราะที่โปรแกรมแจ้งเตือนนั้น เพราะว่าโปรแกรมหาไฟล์ SSN_Data.mdb ไม่เจอครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ akachai

• Jr. Member
  • **
Re: ประกันสังคม ssndata ส่งออกข้อมูลไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 08:18:51 AM »
0
ของผม ทดลองส่งออกแล้วใช้ได้ดี เนื่องจากเป็น รพช.เลือก เลือก ช่อง Hospital type เป็น SUB และกำหนด ที่อยู่ของ file ตามที่โปรแกรม SSN ใช้จริง คือ c:\programfile\SSN_SUB\2549\ssn_data.mdb ต้องระบุชือ  file ด้วยครับ(แต่ต้อง กำหนดค่า ssn_code ของโรงพยาบาล ที่ system seting ->สถานพยาบาล ให้เป็น 13 หลัก ตาม โปรแกรม SSN ของประกันสังคมด้วยครับ)
1 ใน สมาชิกผู้ขอใช้ฟรี ประทับใจชาวHosXp ทุกคนมาก ๆ

ออฟไลน์ Neo28

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 20:47:17 PM »
0
    ขอถามนิดน่ะครับว่าสถานพยาบาล 13 หลักน่ะครับไม่ทราบว่าเติมตรงไหนในส่วน system setting ครับหาม่ายเจอและถามอีกอย่างครับถ้าหาก รพ. เรามี รพ.แม่ข่ายประกันสังคม 2 ที่ล่ะครับไม่ทราบว่าจะกำหนดแยกยังไงครับ
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

ออฟไลน์ akachai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:08:03 AM »
0
ขออภัยครับ เป็น รหัสสถานพยาบาล 12 หลักครับ ไม่ใช่ 13 หลัก และ ver. ล่าสุด 49.11.21 ยังไม่สามารถกำหนดค่าที่ system setting ได้
เคยเห็นในกระทู้ก่อนหน้า อ.แจ้งว่าแก้ไขให้แล้ว กลับไปลองเปิดดูปรากฏว่าหลัง upgrade stru. กลับไปเหมือนเดิมอีก ต้องเข้าไปแก้ใน SQL ครับ select file hospcode แล้วขยาย field sss_code และ sss_code_sub ให้เป็น 12 char แล้ว input data แถวของโรงบาลเรา โดยใช้ รหัส main เช่น 0284002 กับรหัส sub ของ รพ.เรา อีก 5 หลัก เช่น 81001 รวมกัน เป็น 028400281001 ลงใน field sss_code และ sss_code_sub (เหมือนกัน)
ส่วน ในแถวของ รพ. แม่ข่าย ลงเฉพาะ field sss_code เป็น 7 หลัก 0284002
แต่ ถ้ามี 2 แม่ข่าย ไม่ทราบครับ

1 ใน สมาชิกผู้ขอใช้ฟรี ประทับใจชาวHosXp ทุกคนมาก ๆ

ออฟไลน์ kchosp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 04:51:38 AM »
0
ลองทำตามแล้ว คือ ใส่เลข ssn_code และ ssn_code_sub แล้ว และลองนำเข้าข้อมูล แต่เวลาส่งข้อมูลออกจากโปรแกรม SSN ขึ้น error แบบนี้ จะต้องแก้ไขอะไรอีกครับ