ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม Hosxp กับงานบริหารคลังยาและเวชภัณฑ์ ของกลุ่มงานเภสัชกรรม  (อ่าน 7268 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchaitamma

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
อยากทราบว่า โปรแกรม Hos-xp สามารถนำมาใช้งานบริหารคลังยาและเวชภัณฑ์ของกลุ่มงานเภสัชกรรม ได้หรือไม่ โดยไม่ต้องเขียนโปรแกรมเพิ่มเติม ถ้าสามารถใช้งานได้ ไม่ทราบว่า การใช้งานจะเหมือนกับการใช้โปรแกรม INV (โปรแกรมของกระทรวงสาธารณสุข) หรือไม่ และในปัจจุบันมีโรงพยาบาลไหนที่นำโปรแกรม Hos-xp มาใช้งานบ้างแล้ว โดยที่ไม่ต้องพัฒนาโปรแกรมต่อยอด (อยากจะโทรปรึกษาหรือไปดูงาน) ถ้าในปัจจุบันยังไม่สามารถใช้งานบริหารคลังยาได้อย่างสมบูรณ์ ในอนาคตมีแนวโน้มการใช้งานได้อย่างสมบูรณ์หรือไม่ เมื่อไร (พอดีผู้บริหารอยากได้คำตอบครับ)
ขอบพระคุณมากครับ................................................................
สมชัย เภสัชกร โรงพยาบาลเบตง

ออฟไลน์ nuttavut

• Hero Member
  • Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
...ระบบงานคลังกับ HOSxP มีแล้วครับ...แต่ก็ยังไม่เห็นมีที่ใดใช้เป็นรูปธรรม(หรือผมไม่รู้ก็ไม่ทราบ)...ที่ใดใช้แล้วเป็นไงก็มาชี้แนะด้วยก็ดีครับ... ;D อยากทราบเหมือนกันครับ
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ GODgimuru

• Respect: +5
มีคนมาถามพอดีเลย ครับ พอดี ผมเปิดเข้าไปเจอ วันนี้พอดี เห็นเข้าในตัวโปรแกรม ตัว ให้ใส่คีย์ ครับไม่ทราบว่า ต้องทำอย่างไร ถึงจะได้ คีย์ที่ว่านี้ครับ เป็ฯ hosxp สต๊อก เนี้ยอะครับ
พนักงานธุรการ
โรงพยาบาลพนม 30เตียง
จังหวัด สุราษฎร์ธานี ห่างตัวเมือง 70 กิโลเมตร
ที่ท่องเที่ยวเขาสก
เริ่มใช้ hosxp 10 ตุลาคม 2549
ปัจจุบันใช้ เวอร์ชั่น HOSxP 3.54.11.2
25/10/54
centos 5.4
server MYSQL Percona-Server-5.1.47-11.1
IBM Server Rack 1U x3550
RAM DDR 8GB Harddisk 500GB X2

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
มีคนมาถามพอดีเลย ครับ พอดี ผมเปิดเข้าไปเจอ วันนี้พอดี เห็นเข้าในตัวโปรแกรม ตัว ให้ใส่คีย์ ครับไม่ทราบว่า ต้องทำอย่างไร ถึงจะได้ คีย์ที่ว่านี้ครับ เป็ฯ hosxp สต๊อก เนี้ยอะครับ

ติดต่อขอ KEY ที่คุณ สุมาลี ครับ ...เท่าที่ทราบ...ถ้าเป็น รพ.ที่ BMS ขึ้นระบบให้จะใช้งานได้ฟรี..แต่ถ้านอกเหนือจากนั้นอาจมีค่าใช้จ่าย...อย่างไรก็ตามสอบถามที่ BMS อีกทีครับ...
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก