ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่ครับมือใหม่หัดขับ  (อ่าน 2201 ครั้ง)

ออฟไลน์ new

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
แนะนำที่ครับมือใหม่หัดขับ
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 08:59:17 AM »
0
ในส่วนของห้องยา ผมต้องการ  แพทย์ที่สั่งยา ในเวลา และนอกเวลา แยกเป็นรายเดือน ผมต้องเข้าไปเมนูไหน หรือ เข้าไปดูตางรางไหนครับแนะนำที่ครับไม่ค่อยรู้ ตารางเท่าไหร่มือใหม่ครับ
รบกวนผู้รู้แนะนำที่ครับ ขอบพระคุณครับ
ชาญณรงค์ ชนะสิทธิ์ โรงพยาบาลสองพี่น้อง จ.จันทบุรี
Server :
Database :
Slave :
Client : Hosxp Version 3.55.8.1
ขึ้นระบบวันที่ 15 มกราคม 2556

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: แนะนำที่ครับมือใหม่หัดขับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 09:31:01 AM »
0
ตาราง  opitemrece  ตรวจสอบที่คอลัมน์   vsttime เพื่อแยกเวลาที่สั่งยา และคอลัมน์ doctor เพื่อดูว่าของใคร

ส่วนตาราง holiday ใช้เพื่อเชื่อม rxdate ของ opitemrece ว่า วันไหนเป็นวันหยุด และวันไหนวันทำการ

ส่วนตาราง doctor เพื่อดึงชื่อแพทย์ผู้สั่งยา ที่รหัสตรงกับ doctor ของ opitemrece

หรืออาจ join vn_stat เพื่อใช้ dx_doctor ว่าใครคือแพทย์เจ้าของคำสั่งการรักษาครับ...ประมาณนี้
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ new

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
Re: แนะนำที่ครับมือใหม่หัดขับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:18:53 AM »
0
ขอบพระคุณครับ อาจารย์    เกื้อกูล
ชาญณรงค์ ชนะสิทธิ์ โรงพยาบาลสองพี่น้อง จ.จันทบุรี
Server :
Database :
Slave :
Client : Hosxp Version 3.55.8.1
ขึ้นระบบวันที่ 15 มกราคม 2556