ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการตรวจสอบปัญหารายการ TRx หาย  (อ่าน 4354 ครั้ง)

ออฟไลน์ siam(www.ronphibun.com)

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ผลการตรวจสอบปัญหารายการ TRx หาย
« เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 21:51:31 PM »
0
จากการตรวจสอบ Trx หายหลังจากที่เปลี่ยนมาใช้ server ใหม่
จึงขอสอบถามอาจารย์ว่า Trx หายเป็นเพราะ  MySQL หรือ คำสั่งใน MySQL ได้ไหมครับ
เพราะของผม  เจอว่าข้อมูล TRx ใน server หลัก หลังจากใช้toolนำรายการ TRx กลับมาใช้ใหม่ ตอนนี้เลยเลิกทำไปแล้วครับ เพราะยั้งไงหลังทำเสร็จอีก 2 -3 วันก็หายเหมือนเดิม
แต่....วันนี้ลองไปดูใน server สำรองปรากฏว่าที่ server จริง trx หายไปนั้น  server สำรองไม่หายเลยครับ...
...ก็เลยลองดู Mysql  ของทั้ง 2 server ได้ดังในรูป........

ออฟไลน์ siam(www.ronphibun.com)

• **
Re: ผลการตรวจสอบปัญหารายการ TRx หาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 21:54:57 PM »
0
เพิ่ม...อีกนิดครับ
ค่าใช้จ่ายใน server สำรอง พิมพสรุปค่าใช้จ่ายออกครบตามจำนวนใบสั่งยา
ค่าใช้จ่ายใน server จริง พิมพสรุปค่าใช้จ่ายออกไม่ครบตามจำนวนใบสั่งยา  ขาดใบ trx

mr.yung

• บุคคลทั่วไป
Re: ผลการตรวจสอบปัญหารายการ TRx หาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 08:19:28 AM »
0
เพิ่ม...อีกนิดครับ
ค่าใช้จ่ายใน server สำรอง พิมพสรุปค่าใช้จ่ายออกครบตามจำนวนใบสั่งยา
ค่าใช้จ่ายใน server จริง พิมพสรุปค่าใช้จ่ายออกไม่ครบตามจำนวนใบสั่งยา  ขาดใบ trx

ลอง ๆ คลิกขวา -> unlock ที่รายการ Trx หายของเครื่อง server จริง ดูครับ ว่าแสดงหรือไม่?

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:08:30 AM »
0
นำกลับมาได้ครับ......แต่พอผ่านไปสักพัก...ก็หายอีกครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:35:38 AM »
0
นำกลับมาได้ครับ......แต่พอผ่านไปสักพัก...ก็หายอีกครับ

......อืม...อาจใช่เช่นนั้นครับ..... 8) 8) 8)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 09:42:13 AM »
0
ผมตั้งข้อสังเกตว่า...เป็นเพราะ MySQL ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 16:16:42 PM »
0
ผมตั้งข้อสังเกตว่า...เป็นเพราะ MySQL ได้ไหมครับ
อืม อันนี้ผมก็ไม่ทราบนะครับ เพราะผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่รับทราบปัญหาไว้เผื่อเจอจะได้บอกกับผู้ใช้ว่ามันเป็นแบบนี้ ๆ นะ
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10