ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับงานห้องคลอด  (อ่าน 3304 ครั้ง)

ออฟไลน์ nicespeed

• Full Member
  • Respect: +3
เกี่ยวกับงานห้องคลอด
« เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 15:43:41 PM »
0
1. อยากทราบชื่อตารางของ "แผล  perineum" ,"การเย็บ" และ  "ผู้ทำคลอด" ค่ะ
2. อยากทราบว่า  ทำไมเวลาลงข้อมูลระยะคลอดแล้ว  หลังจากบันทึกข้อมูลเสร็จ  จากนั้นกลับมาเปิดข้อมูลดูไม่เจอรายละเอียดที่ลงไปค่ะ
3. แท็บการฝากครรภ์   ตรง"นำข้อมูลมาจากงาน ANC"   อยากทราบว่าถ้าคนไข้ที่มารับบริการงาน ANC ในโรงพยาบาลแล้วได้มีการลงข้อมูลการฝากครรภ์ไว้แล้ว  ถ้าห้องคลอดกดปุ่มตรงนี้ข้อมูลจะ Link มาให้หรือเปล่าค่ะ
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
Re: เกี่ยวกับงานห้องคลอด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 16:35:25 PM »
0
ข้อ  1  หาได้จาก  กระทู้นี้ครับ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=9711.msg56577#new

โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ nicespeed

• Full Member
  • Respect: +3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 16:46:38 PM »
0
ข้อ 1 ทำได้แล้วค่ะ
เหลือข้อ 2,3 ค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ จะรอ...
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 16:56:25 PM »
0
ใช้ เวอร์ชั่นไหนครับ  3.52.4.2b  จำค่านะครับ

ส่วนข้อ 3 อยากรู้ต้องลองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2009, 16:58:28 PM โดย nahos »
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"