ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาอาจารย์ชัยพร  (อ่าน 2712 ครั้ง)

ออฟไลน์ nicespeed

• Full Member
  • Respect: +3
ปรึกษาอาจารย์ชัยพร
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:04:13 AM »
0
จากโรงพยาบาลร้อยเอ็ดค่ะ
                        มีข้อสงสัยจากหน้าห้องตรวจฝากมาถามค่ะว่า "ในโปรแกรมจะมีไอคอนตัวหนึ่งที่แสดงรายชื่อคนไข้ที่มารับบริการที่งานผู้ป่วยนอก   พยาบาลจะสามารถลงข้อมูลผ่านทางหน้านี้ได้หรือเปล่าค่ะ  ดังรูปที่ส่งมาพร้อมกันนี้ค่ะ
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ปรึกษาอาจารย์ชัยพร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:19:54 AM »
0
ลงได้ครับ แต่ระบบพยาบาลจะมีระบบลงผลวินิจฉัยโดยไม่ต้องใช้หน้าจอนี้นะครับ  ข้อมูลจะเก็บในตาราง ovstdiag ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ nicespeed

• Respect: +3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 13:41:53 PM »
0
ขอบคุณค่ะอาจารย์  จริง ๆ ก็ใช้ตรงหน้าลงผลวินิจฉัยอยู่ค่ะ   แต่เผอิญยังมีเจ้าหน้าที่บางท่านฝากถามมาว่าถ้าลงข้อมูลผ่านตรงที่แจ้งมามันจะเก็บข้อมูลหรือเปล่า  เพราะเขาบอกว่าตรงหน้านี้มันมีสถานภาพหลังการตรวจ ซึ่งรายการก็ตามภาพที่ 2 ค่ะอาจารย์  ซึ่งทางทีมดูแลระบบอยากจะได้คำยืนยันจากอาจารย์ค่ะว่า จะใช้ได้หรือไม่  และถ้าใช้ได้ข้อมูลสถานภาพหลังการตรวจจะดึงออกมาทำรายงานได้จากตารางไหนค่ะ
โรงพยาบาลร้อยเอ็ด อำเภอเมือง จังหวัดร้อยเอ็ด

ออฟไลน์ maaeda

• Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 15:03:08 PM »
0
 ;D ;D  อยากจะใช้งานตรงสถานภาพหลังการตรวจคับ มันตรงใจพยาบาล opd คับ
ROI-ET HOSPITAL :ADMIN  7 กันยายน 2550

สิ่งที่น่าเศร้าในชีวิต   คือการพบคนที่มีความหมายอย่างมาก....สำหรับเรา  
แต่มาค้นพบภายหลังว่า   เราไม่ได้ถูกกำหนดมาเพื่อสิ่งนั้น....และจะต้องปล่อยให้ผ่านพ้นไป